[CR] "ข้าวต้มผี" ของพี่ป๋อง The shock "ซุปเปอร์ไก่" เด็ดมากครับ by หมูหมีพาชิม

เมนูวันนี้ "ซุปเปอร์ไก่" "ยำผีบอก" "ไข่พญานาค" "หมูสับผัดหนำเลี๊ยบ"

เมื่อคืนมีเรื่องวุ่นวายนิดหน่อยเลยไปไม่ทันร้านที่อยากจะทาน ณ เวลานั้นก็ 4 ทุ่มครึ่ง ร้านไหนจะเปิดละเนี่ย เศร้าใจต้องกินมาม่าแหงๆ ตอนนั้นอยู่แถวๆเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจนรงค์ อยู่ดีๆก็คิดถึงร้านนี้ขึ้นมา เคยมาทานเมื่อหลายปีที่แล้วโน่น สมัยยังเรียนหนังสืออยู่เลยครับ 555 ร้านนี้คือ!!

"ข้าวต้มผี" ของพี่ป๋อง The shock นั่นเอง อยู่บนชั้น 2 สนามบอล Crystal Park ครับ

เปิด 18:00 - 03:00 (ตี 3)

ดีใจมาก เพราะว่าเปิดถึงตี 3 (รอดแล้ว) จำได้ว่าตอนมาเมื่อก่อน "หมูผัดหนำเลี๊ยบ" อร่อยมากก วันนี้เลยขอมาโดนอีกครั้ง
ของเด็ด ภูมิใจนำเสนอมากๆเลยคือ "ซุปเปอร์ไก่" รสชาตินี้แฟนผมพูดออกมาเลยว่า "เป็นรสชาติที่ตามหามานาน" รสชาตินั้น แซบๆ เปรี้ยวๆ ทานกัน 2 คน ขนาดสั่งหม้อไฟนี่ ซดจนน้ำแห้งเลยครับ ไม่ธรรมดาจริงๆ

ต้องขอชมอย่างนึง ร้านนี้อาหารเร็วมากๆ สั่งไปประมาณ 10 นาทีมาครบทุกอย่างเลย งงมากว่าแม่ครัวทำยังไง ชอบครับ เพราะตอนนั้นหิวมากๆ 555

ถ้าท่านใดสนใจติดตามเป็นกำลังใจ กดติดตามได้ที่ Page เล็กๆของผม https://www.facebook.com/moomeepachim สัญญาว่าจะหาร้านเด็ด ร้านอร่อยมาให้ชมกันอย่างต่อเนื่องแน่นอนครับ

อ่านต่อใต้รูปได้เลยครับ อิอิ

ซุปเปอร์ไก่ครับ ตีนไก่ก็มีนะ แต่ที่สั่งมาเป็นน่อง ตีนนิดหน่อย
ชื่อสินค้า:   ผ่านไปทาน "ข้าวต้มผี" ของพี่ป๋อง The shock มาครับ ซุปเปอร์ไก่ เด็ดมากกก by หมูหมีพาชิม
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่