ถาม ถ้าแมวตัวนั้นหายไปจากโลกนี้ เกี่ยวกับนาฬิกา

เกี่ยวกับนาฬิกาที่พ่อพระเอกซ่อม -- สปอยล์นะครับ

1. นาฬิกาที่พ่อพระเอกซ่อมให้แม่พระเอกตอนแรก(ตอนที่แม่ตาย) กับที่ซ่อมให้ตอนหลัง(ตอนพระเอกเกิด) เป็นเรือนเดียวกันหรือเปล่าครับ

2. แล้วหนังต้องการสื่อถึงอะไรกับนาฬิกาเรือนนี้

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เป็นนาฬิกาเรือนเดียวกันครับ อ่านมาจากหนังสือ เป็นนาฬิกาที่พิเศษด้วยคือพ่อของพระเอกเก็บเอาชิ้นส่วนของนาฬิกาเรือนต่างๆมาประกอบเอง จึงเป็นนาฬิกาที่มีความพิเศษมากๆ คงมีความหมายทางใจมากครับ

พ่อของพระเอกจึงพยายามซ่อมนาฬิกาเรือนนี้ให้แม่ เป็นการแสดงความรักอย่างหนึ่ง แต่พระเอกคงไม่เข้าใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่