หมูกะทะฟอร์มาลีน??

เมื่อวานเราไปกินหมูกะทะข้างรร.มัธยมตรงตีนสะพานพระปิ่นเกล้าฝั่งธน

เราก็ย่างให้แฟนเรากิน เห็นแฟนเราทำหน้าแปลกๆ

ถามว่าเป็นอะไร แฟนบอกว่าในหมูมีกลิ่นฟอร์มาลีน

เราเลยกินอีกชิ้นดู มีกลิ่นฟอร์มาลีนจริงๆด้วยค่ะ

แฟนเราจะโวยเราแต่เราห้ามไว้

เพราะทางร้านคงไม่ยอมรับแน่ๆ

สุดท้ายแฟนเราต้องไปหยิบข้าวเกรียบกับข้าวผัดมากินเปล่าๆ

สงสารแฟนมากๆค่ะอุตส่าห์ขับรถมาจากตจว.มาชวนเรากินข้าว

เจอแบบนี้เซ็งเลย

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างมั้ยคะ

และทำอย่างไรกับเหตุการณ์แบบนี้คะ?

ปล.ไม่ค่อยเชื่อมั่นในหน่วยงานรัฐ ไม่คิดว่าจะช่วยเหลือประชาชนได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่