เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ในภาพนี้ -----โตโน่ ไม่สวมหมวกกันน็อค ตำรวจจะปรับ หรือปล่อยตัวคะ?

บนโลกโซเชียลมีคนโพสภาพ โตโน่ขี่รถไม่สวมหมวก ถ้าเป็นสาวๆแบบดิฉันคงกรี๊ดรีบsnapภาพกันระรัว แต่ถ้าเป็นตำรวจล่ะคะ? คุณคิดว่าเขาจะปรับหรือปล่อยตัว ดิฉันเชื่อมั่นว่า ตำรวจไทยไม่ปล่อยเงิน! เอ้ย! ไม่ปล่อยตัวไปแน่นอนค่ะ งานนี้ถ้ามีด่าน พี่โน่โดนปรับแน่ๆเลยค่ะ เอ๊ะ!หรือว่าพี่โน่สระผมมา แล้วกลัวเป่าไม่แห้ง ก็เลยไม่สวมหมวกคะ ลมแรงๆแบบนี้ ระวังผมฟูนะคะ

เห็นแบบนี้ทำให้นึกถึงข่าวดาราคนอื่นๆนะคะ ที่เคยทำผิดกฏจราจร แล้วอ้างว่า ถ่ายละครอยู่ หรือของสิ่งนั้นเป็นส่วนนึงของละคร  ซึ่งสังคมก็เชื่อกันตาใส  ด่าดราม่าอยู่ไม่เกินสัปดาห์ ก็ลืมไปหายไป เมื่อเจอรอยยิ้มหวานๆ พร้อมเหตุผลว่า " ดาราก็คนนะ "  
ใช่ค่ะ ดาราก็คน คนปกติด้วย ซึ่งก็ควรเคารพและปฏิบัติตัวเหมือนคนทั่วไปนะคะ

ดาราเหมือนมีดสองคมค่ะ โชคดีมีบุญ คุณก็อยู่Levelพิเศษ ได้คิวก่อน หรือลดลละโทษ  ส่วนดาราดังๆบางคนทำตัวเท่ากับคนทั่วไป
ยกตัวอย่างเช่น แสตมป์ ที่ต่อคิวจองตั๋วเหมือนชาวบ้านเขา  หรืออีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง  อันนี้น่าชื่นชม และเป็นตัวอย่าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่