เป็นสาวอวบ-อ้วน ชอบแต่งตัวมันผิดด้วยหรอ?

กระทู้คำถาม
เราเป็นคนอวบระยะสุดท้ายละค่ะเพื่อนๆ แต่ถ้าเรียกแบบไม่เข้าข้างตัวเองก็อ้วนนั่นแหละค่ะ55555

แต่ปัญหา(เราคิดว่ามันคือปัญหานะ5555) คือว่าเราเป็นคนชอบแต่งตัวมากๆ บางทีก็อยากจะใส่เสื้อผ้าแฟชั่นแบบที่คนหุ่นดีๆเค้าใส่กัน แต่ดูเหมือนสังคมไทยจะไม่เข้าใจหัวอกเจ้เลย ชอบทักว่าโหยแต่งตัวอย่างงู้นอย่างงี้ หรือบางทีก็มองเราแบบ เจ๊อ้วนนี้กล้าเนาะ

"ไม่เข้าใจอ่ะ เราก็แต่งตัวเหมือนคนผอมทั่วไป แค่เราอ้วนนี่ต้องกล้าเลยหรออ เจ้ไม่เข้าใจ TT"

อ้อ ลืมบอกไปค่ะเราอายุ 28 ที่บอกว่าชอบแต่งตัวก็ไม่ใช่แบบโป๊หรือรัดรูปขนาดนั้นนะคะ แค่เราชอบแต่งหน้า เสื้อผ้าก็ไม่ใช่เสื้อยืดกางเกงยีน บางทีก็เป็นเดรสแบบสาวออฟฟิศทั่วไปเค้าใส่กันแหละค่า

ใครเจอปัญหาแบบเรามั่งง หรือสาว plus size คนไหนที่ชอบแต่งตัวมาแชร์ประสบการณ์กันได้นะ ซื้อเสื้อผ้าร้านไหนกันบอกต่อๆ #โหมดหาพวก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่