มีมังงะเรื่องไหนบ้างครับที่พระเอกแนวเก่ง เทพ ฉลาด

พอดีหาเรื่องอ่านครับ ตอนนี้ที่ิติดตามอยู่ก็คือ Noblesse (พระเอกสุดยอด เทพสุด สามารถสั่งให้พวกศัตรูคุกเข่าได้ ยอดดด)
ชอบพระเอกแบบ ลูลูซ จากโค๊ด กีอัส (ฉลาดปราดเปรื่อง วางแผนกลยุทธได้ยอดมาก)   ไลท์ แอล เด๊ทโน๊ต
หรือเอาแนวแบบ log horizon มาเลยก็ได้ครับ
แล้วที่หาอ่านอยู่ก็คือ Warlord ที่หาอ่านไม่เจอเลยอ่ะครับ (อยากอ่านมาก ถ้ามีเว็บอ่าน ขอหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างมาก ^^)

สรุป ชอบพระเอกแบบ
ท่านไรเซล  Noblesse   สามารถสั่งให้ศัตรูคุกเข่าได้ (พระเอกแบบเงียบ ๆ ขรึม )
ลูลูซ Code Geass      ฉลาด วางแผลกลยุทธเก่งมาก
ไลท์ แอลเด๊ท โน๊ต   
หรือถ้ามาแบบเทพ ๆ ก็ขอให้เทพระเบิดจัดเต็มมาเลยอย่าง One Punch Man  ยอดมาากกก หมัดเดียวจอดด

หรือถ้ามีอนิเมะที่พระเอกแนวนี้ก็ขอหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างมาก

ปล.ไม่เอาแบบ โคนัน ดราก้อนบอล วันพีช นารูโตะ พวกนี้นะ 555+  พวกนี้ ดู + อ่านหมดแล้ว เข้าใจความเทพแล้ว หุหุ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่