เสด็จพระองค์หญิง ในสี่แผ่นดิน มีตัวตนจริงไหมครับ

จากทีผมเคยหาคำตอบเรื่องเสด็จพระองค์หญิง ที่ชุบเลี้ยงแม่พลอยในวังนั้น เป็นพระขนิษฐาต่างมารดาของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว มีใครพอจะทราบไหมครับว่าเป็น พระองค์ใด ประสูติจากใครครับ ผมเชื่อว่าท่านคึกฤทธิ์ คงต้องอ้างอิงจากบุคคลที่มีตัวตนจริงๆแน่ครับสำหรับเสด็จพระองค์หญิงองค์นี้ ในสี่แผ่นดินนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่