มังงะเรื่อง alice in borderland มันควรจะดังมากกว่านี้หรือเปล่าครับ โคตรๆแห่งความสนุกเลย เมืองไทยทำไมไม่ดังเท่าที่ควรครับ

พึ่งมีโอกาสได้อ่านเรื่อง Imawa no Kuni no Alice   หรือชื่อไทยว่า alice ในแดนมรณะ    สนุกสุดติ่งจริงๆ   แปลกใจมากเลยว่าทำไมเมืองไทยไม่ค่อยดัง  จ่าว่ามันไม่ใช่แนวโชเน็น  และเนื้อหาถ้าเด็กอยู่อาจไม่ใช่แนว  แต่เรื่องอย่าง gantz ยังดังได้เลย  ผมว่าเรื่องนี้สนุกไม่แพ้ gantz เลยนะครับ   สนุกสูสีกับเรื่องเกมส์เทวดา แต่ลายเส้นเรื่องนี้สวยกว่าได้อีก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่