สอบถาม Router AC ไม่ถึง 2 พัน TPLink Archer C20i vs Edimax AC750

กระทู้คำถาม
ช่วงนี้ Broadbrand ต่างๆทยอยอัพเกรดความเร็วเป็น VDSL ทำให้ประชาชนอย่างเราต้องทยอยเปลี่ยน Hardware กันมาก จึงอยากสอบถามบรรดาผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบรุ่นจากด้านล่างให้หน่อยครับ (บอกเล่าเฉพาะรุ่นที่ตนทราบก็ได้ หรือจะแนะนำเพิ่มเติมรุ่นอื่นๆอีกก็ได้เช่นกัน)  เพื่อเป็นประโยชน์แก่คนอื่นๆที่เข้ามาอ่านกันด้วยครับ

1. TPLink Archer C20i
2. TPLink Archer C20 รุ่นไม่มี I   (รุ่นนี้ ความแรงสัญญาณต่างจากด้านบนมากหรือไม่เพราะด้านบนเหมือนรูปร่างจะสวยกว่าแต่ไม่มีเสา)
3. Edimax AC750

4. TP-Link VDSL Modem N300 รุ่น TD-W9970  แก้ไข เพิ่มรุ่นนี้ด้วยครับ เห็นตอนนี้พูดถึงกันบ่อยเปรียบเทียบกับด้านบน

ปล ตั้งงบไว้ไม่เกิน 2 พัน หรือ บวกลบเล็กน้อย เพื่อจะได้เป็นตัวเปรียบเทียบกับ router ภาคบังคับของผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ตครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่