ด้วยความ...เคยชิน...ครับผม

เมื่อคืนได้ พูดคุย กับคุณแม่
ด้วยความชิน แน่แน่ อย่าสงสัย
พอคุยจบ จึงพลั้งปาก ถามออกไป
ว่าที่พูด "เข้าใจไหม ให้ถามมา"
แม่ก็ยิ้ม ตอบเข้าใจ แล้ว"ครูไผ่"
นึกขึ้นได้ พลั้งปากไป แล้วแม่จ๋า
เพราะว่าถาม กับนักเรียน ทุกวันมา
เลยพูดจา เหมือนว่าแม่ เป็นนักเรียน 555

สาวเซเว่น วันอาทิตย์ หยุดอยู่บ้าน
เธอทำงาน ล้างจาน อยู่ด้านหลัง
เพื่อนมากด กริ่งประตู อยู่หนึ่งครั้ง
เธอเผลอพลั้ง "รับ จีบ เปา" เพิ่มไหมคะ 555

ทิดสึกใหม่ ได้แต่งงาน กับเมียสาว
พอถึงคราว อาหารเช้า เมียสงสัย
โอ้! พี่จ๋า กินสิจ๊ะ รออะไร
ผัวตอบว่า ฉันไม่ได้ "รอประเคน" 555

หมายเหตุ เรื่องแรกเป็นเหตุการณ์จริง  เรื่องที่สอง กับเรื่องที่สาม เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นตามจินตนาการ ครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่