คิดยังไงกับพวกที่ชอบด่าหนัง ทั้งๆที่ยังไม่ได้ดูบ้าง

ช่วงนี้CIVIL WAR คนก็ไปดูกันเต็มไปหมด และได้การตอบรับที่ดีมากๆ ผมก็ไปดูแล้วและชอบมากๆ

แต่มีหนังอยู่เรื่องนึง ที่ฉายสัปดาห์เดียวกันนั้นคือTERRA FORMARSเป็นภาพยนตร์ญี่ปุ่น ที่ยอมรับว่า เลือกวันฉายผิดมากๆ //โรงผมนี้แบบว่า แทบจะนอนเล่น เดินไปเดินมาได้เลย555555 ดีที่ยังมีคนดูอีกคน// แต่ผมได้มีโอกาศได้ไปดูแล้ว ผลคือ หนังมันสนุกเกินคาดครับ คือมันยังเรียกว่าดีที่สุดไม่ได้ แต่อยู่เกณฑ์ที่ดีอะไรงี้ละกัน รีวิวหนังเรื่องนี้ก็เริ่มมีมาบ้างแล้ว ตอนนี้เสียงวิจารณ์เรื่องนี้ออกมาทางที่ดีสะส่วนใหญ่ ถึงแต่ละรีวิวไม่ได้บอกว่าเป็นหนังที่ดีมากอะนะ

แต่ช่วงที่ก่อนหนังฉาย หลายสัปดาห์ผมได้แวะเวียนไปดูในเพจ Terraformars movie มาสักพักแล้ว และมักจะเห็นคอมเม้นด่ากันสะส่วนใหญ่ คือมันถูกต้องแล้วหรอที่ จะไปด่าหนังเขา ทั้งๆที่ยังไม่ได้ดู และแต่ละเม้นไร้เหตุผลมาก บอกแค่ หนังกาก ปัญญาอ่อน อะไรงี้

คือถ้าไปดูแล้วและบอกไม่ชอบ ผิดหวัง อันนี้ยังพอได้ แต่ไปด่าหนังเขาทั้งๆที่ยังไม่ได้ดูมันถูกต้องหรอครับ ความคิดส่วนตัวคือ มันเป็นการ ดูถูกหนังและตัวผู้กำกับเอามากๆเลย

ยอมรับว่าเรื่องนี้CGยังไม่เนียนระดับHollywood แต่ถือว่าอลังการและสวยมาก คือดูไม่กากแน่นอนเท่าที่ดู  

ไม่ได้จะบอกว่าด่าไม่ได้นะ ถ้าคุณไม่ชอบและด่า ยังOK

สรุป ที่ผมอยากจะสื่อคือ มันถูกต้องแล้วหรอที่ไปด่าว่าหนังเขา ทั้งๆที่ยังไม่ได้ดู ความชอบคนเราไม่เหมือนกันเข้าใจ อันนี้ไม่ขัด ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ได้ว่า แต่ไปด่าหนังทั้งๆที่ยังไม่ได้ดู มีนถูกแล้วรึ??
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview