สอบถามเกี่ยวกับโซนแผ่น PS4 และราคา DLC ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ PS4 มาเล่นเมื่อปลายปีที่แล้ว แรกๆผมไม่กล้าซื้อเกมเยอะ เกมไหนอยากลองก็จะอาศัยยืมแผ่นจากญาติมาเล่นก่อน ทีนี้มีอยู่ 2-3 เกมที่ผมเล่นไปแล้ว เซฟไปแล้ว แต่ยังเล่นไม่จบ แต่คืนแผ่นให้ญาติไปแล้ว (เป็นแผ่นโซน 2) ตอนนี้ผมจะหาซื้อเกมพวกนี้มาเล่นต่อ แต่ผมหาได้แต่แผ่นโซน 3 เลยอยากรู้ว่าถ้าเรามีไฟล์เซฟที่เล่นด้วยแผ่นโซน 2 อยู่ในเครื่อง แล้วไปซื้อแผ่นโซน 3 มาลงเครื่องเพื่อเล่นต่อ มันจะสามารถโหลดไฟล์เซฟมาเล่นต่อได้มั้ยครับ หรือว่าต้องเล่นใหม่ตั้งแต่ต้น

อีกเรื่องที่สงสัยคือ การซื้อ DLC ครับ คือสงสัยว่าเราสามารถซื้อได้จาก PSN ช่องทางเดียวเลยรึเปล่าครับ หรือว่าสามารถซื้อต่อจากแหล่งอื่นได้ (เหมือนแผ่นเกม ที่มีผู้ขายมากมาย ราคาก็ต่างกัน)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่