ทำไมภาคอีสานถึงไม่ค่อยเป็นที่นิยมของนักท่องเที่ยวครับ คนส่วนมากถ้าจะเที่ยวมักไม่มองภาคอีสานเป็นจุดหมายปลายทางเลย เพราะ ?

กระทู้คำถาม
ทำไมภาคอีสานถึงไม่ค่อยเป็นที่นิยมของนักท่องเที่ยวครับ คนส่วนมากถ้าจะเที่ยวมักไม่มองภาคอีสานเป็นจุดหมายปลายทางเลย เพราะอะไรครับ

เห็นหลายๆคน เวลาจะเที่ยวไทย มักมองจังหวัดใกล้ๆกรุงเทพ ไม่ก็ ถ้าไปไกลๆหน่อย ไม่เที่ยวเหนือ ก็ลงใต้กันหมด แล้วภาคอีสานล่ะครับ ทำไม ไม่ค่อยเป็นที่นิยม ? ที่นิยมก็มีแค่จังหวัดเลย (ภูกระดึง เชียงคาน) และก็เขาใหญ่ (แต่ อำเภอเมือง โคราช ก็ไม่ค่อยมีนักท่องเที่ยว ไปกันแต่เขาใหญ่ วังน้ำเขียว) เพราะอะไรครับ การท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมซึ่งเรื่องนี้มีกันทุกจังหวัด ไม่เป็นที่นิยมสำหรับนักท่องเที่ยวไทยเท่าไหร่ใช่มั้ยครับ ???  หรือเพราะ ภาคอีสานขาดการโปรโมตเรื่องท่องเที่ยว จริงๆ จะบอกว่า หน้าหนาว ไม่จำเป็นต้องไปภาคเหนืออย่างเดียว อีสานนี่หนาวกว่าภาคเหนือด้วยซ้ำ โดยเฉพาะอีสานตอนบน เพราะลมแรงมากกกกกกกกก หนาวยะเยือกเลยทีเดียว เม่านอนไม่หลับ

ตอนนี้อีสานมีที่เที่ยวใหม่ครับ “สกายวอล์ก” พื้นกระจกใส แห่งแรกของประเทศไทย สกายวอล์ควัดผาตากเสื้อ หนองคาย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
หนองประจักษ์ตอนหนาวจัดมีไอน้ำ อย่างกับปางอุ๋งเบย
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่