ผมต้องทำยังไงครับกับ BMW X3?

ซื้อ BMW X3 จากตัวแทนที่ต่างจังหวัดนะครับ ยังไม่ถึง 6 เดือนเลย แล้วเกิดปัญหา เข้าเกียร์ไม่ได้ ตามรูปนะครับ ทางศูนย์แจ้งมาว่าต้องเปลี่ยนอะไหล่จากต่างประเทศ รอ 45 วัน  ปัญหาของก็คือ เสียความรู้สึกมากกับคุณภาพของ BMW (3.49 ล้าน) รถใหม่ราคาขนาดนี้ ทำไมมีปัญหา? หรือว่าเป็นเรื่องปกติ? ผมต้องทำยังไงครับ รถสำรองให้ใช้ก็ไม่มี ผมจะขอเปลี่ยนคันใหม่ได้มั๊ยครับ แล้วถ้าซ่อมมา มันจะดีเหมือนเดิมมั๊ยครับ ? คือตอนนี้รู้สึกไม่ดีมากๆครับ อุส่าห์ตั้งความหวังไว้สูงมากกับBMW
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่