เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีลูกแล้วเป็นการตัดโอกาสในการทำงานหรอคะ

ได้ยินฝ่ายสรรหาบุคลากรพูดกับอีกฝ่าย ที่คนในฝ่ายนั้นขาดคนทำงาน ว่ามีผู้สมัครแต่มีลูกแล้วมาสมัครสนใจสัมภาษณ์รึเปล่าคะ <ทำไมต้องเน้นการมีลูกแล้วของผู้สมัครทุกครั้งไป> เราเลยอยากถามคนที่ทำงานตรงจุดนี้ว่า มันเป็นปัญหาหรอคะ สำหรับคนที่ใช้ชีวิตอย่างคนทั่วๆไปเรียนจบมีความครัวมีลูกแล้วก็ทำงานหาเลี้ยงครอบครัว ถ้าทุกๆบริษัทเอาการมีลูกมาตัดสินการเข้าทำงานแบบนี้ มันใจแคบไปหน่อยปะคะ

ถ้าพิมพ์ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
ตำแหน่งอะไร ฝ่ายอะไรคุณต้องดูด้วยค่ะ
ที่เราเคยเจอน่ะคนที่มีลูกแล้วส่วนใหญ่ชอบขอออกก่อนเวลาเลิกงานเสมอเพราะต้องขอออกไปรับลูก พาลูกไปเรียนพิเศษ และลางานบ่อยมากค่ะ
พอถึงช่วงปิดเทอม ชอบพาลูกมาที่ทำงาน บอกว่าอยู่บ้านไม่มีคนช่วยดูแลลูก ซึ่งเด็กบางคนก็น่ารักมากนะคะ เปรียบดั่งอภิชาตบุตร แต่บางคนก็น่ะ น่าเอือมระอาค่ะ

เอาเป็นว่าสำหรับเราตอนที่ทำงานอยู่บริษัทนั้น รู้สึกคนมีลูกมีครอบครัวหลายๆ คนเหมือนมีอภิสิทธิ์อ่ะ (หัวหน้าไปเตือนหรือไม่ให้ออกก่อนเวลาหรือไม่เซ็นใบลาให้ก็เอาเขาไปนินทาลับหลังว่าใจดำ ไม่มีความเมตตา)
ในขณะที่คนโสดหรือคนที่แต่งงานแล้วแต่ยังไม่มีลูก ต้องอยู่รอจนกว่าจะถึงเวลาเลิกงาน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่