ทำไมกรุ๊ปเรือ เวลาเราจองทริป ไปเกาะต่างๆ ไม่จัดกลุ่ม คนไปเที่ยวบ้างครับ

ผมเห็นบางคน มาคนเดียว มาเปนกลุ่ม มาเปนคุ่ มาเปนครอบครัว

ผมก้อไปคนเดียว
ผมอยากให้เค้าจัด คนที่มาคนเดียว ต้อนลงเรือลำเดียวกันไปเรย

ไม่ใช่ให้ไปนั่งเหงาหงอย ดูครอบครัว หรือคนเปนคู่เค้าคุยกัน นี่ ไม่รุ้จะคุยกะใคร

อันนี้ ความเห็นส่วนตัว ในกรณี ที่มันสามารถจัดได้นะครับ ถ้ามันมีปริมาณมากพอ
หรือถ้าน้อยก้อ เอากลุ่มอื่นมาเติมให้เต็มก้อได้
ไม่ใช่จับยัดลงสุ่มๆเลือกเอา
แสดงความคิดเห็น
Preview