ขอคำแนะนำเรื่องการติดฟิล์มกันร้อนที่คอนโดค่ะ

ระเบียงคอนโดของเราอยู่ทางด้านทิศตะวันตกค่ะ ห้องนอนห้องใหญ่ก็มีหน้าต่างด้านทิศตะวันตก ตอนกลางวันและช่วงบ่ายจะร้อนมากๆ
ตอนนี้ยังไม่ได้ย้ายเข้าอยู่คอนโดที่ว่านี้ค่ะ เลยคิดว่าจะติดฟิล์มก่อนเข้าอยู่
ขอความเห็นทุกท่านเรื่องยี่ห้อฟิล์ม, ราคา และรุ่นของฟิล์มที่กันร้อนได้ดีมากๆค่ะ

ไม่เกี่ยงเรื่องราคา เนื่องจากสามีของเราไม่ได้เข้าออฟฟิศทุกวัน จะมีช่วงที่นั่งทำงานที่บ้านช่วงบ่ายถึงเย็นบ่อยๆ
ถึงจะเปิดแอร์ตลอด แต่ถ้าบ้านร้อนมากคงจะรู้สึกอึดอัด สงสารสามีค่ะ ^^"

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล. คอนโดของเราอยู่แถวอโศกค่ะ ถ้ามีร้านแนะนำอยู่ไม่ไกลก็จะดีมากๆค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 65
ห้องเราก็อยู่ทิศตะวันตกค่ะ ตอนบ่ายแดดสาดเข้ามาร้อนมากกก เปิดแอร์จะเย็นช้า ห้องเราติดฟิล์มเซรามิก เทียบราคาเอาหลายเจ้า เราโอเคกับคำแนะนำและราคาของ Topfilm เราติดทุกจุดเลยค่ะ ในห้องนอนและห้องนั่งเล่น สีฟิล์มมันจะดำนอกสว่างใน กันความร้อนได้สูง ส่วนเรื่องค่าความเข้มต้องดูกฎของคอนโดด้วยค่ะว่าห้ามติดเกินเท่าไหร่ ของเราติดประมาณ50% ก็ลดแสงจ้าได้มากแล้วค่ะ กันร้อนได้โอเคมากเลย
ความคิดเห็นที่ 64
คอนโดแฟนเราห้องนอนอยู่ทิศตะวันตกเหมือนกันค่ะ แดดจะแรงมากช่วงบ่าย ความที่เค้าไม่ชอบติดม่านหนา จะติดแค่มู่ลี่มันเลยจะร้อนเป็นพิเศษ เวลาแดดส่องเค้ามาเลียพวกเฟอร์นิเจอร์จะกังวลมาก เค้าเลยไปติดฟิล์มของ Solar gard รุ่น Truevue5 กันความร้อนได้ดีมาก ดีเวอร์แบบงง ถ้าไม่ยืนหลังพิงกระจกคือแทบไม่รู้สึกถึงไอความร้อนเลย ก่อนหน้าห้องนอนจะร้อนมาก แต่พอติดจะสังเกตได้ว่าเย็นขึ้นมาก ที่ชัดเลยคือตอนเข้ามาตอนเย็นปกติมันอบมากกว่าห้องจะเย็นตอนนี้สบายมาก ประหยัดค่าไฟได้พอสมควร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่