แลกเปลี่ยนประสบการณ์คุณแม่ที่เคยแท้ง และขูดมดลูกค่ะ

กระทู้คำถาม
มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์คุณแม่หรือผู้รู้ค่ะ
ดิฉัน เคยตั้งท้องได้ เจ็ดสัปดาห์ค่ะ แต่หมอบอกว่า
น้องหยุดการเจริญเติบโตไปตอนหกสัปดาห์
ตอนนั้นดิฉันเสียใจมาก หมอนัดขูดมดลูก แต่
ก็พยายามยื้อ ไปพบหมออีกสองครั้ง จนวันที่ 28 มีนา 59
ดิฉันตกเลือด และต้องขูดมดลูก
อยากสอบถามคุณแม่ทุกคนหรือผู้รู้ค่ะ ว่า
1.ต้องรอให้ครบสามเดือนไหม ถ้าปล่อยก่อนครบสามเดือนได้ไหม มีผลกระทบอย่างไรบ้าง

2. ตั้งแต่ขูดมดลูกไป เลือดกระปริกระปรอยเพิ่งหยุดเมื่อวาน
แต่ดิฉันมีอาการ ปวดแสบปวดร้อนที่ช่องคลอดแทน
อย่างนี้ถือว่าปกติไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่