รีวิวจัดเต็ม ตัวช่วยดูแลผิวที่ขายในเซเว่น ของดี๊ดี เริ่มต้นแค่ 27 บาท!!!

สวัสดีค่ะ สาวๆทุกคน พบกับบีบีอีกแล้วเย้
หลังจากเพิ่งกลับมาจากการไปเที่ยวทะเลอย่างสนุกสนาน อาบแดด ได้ผิวสีแทนสวยๆ อิ่มเอมหัวใจ

แต่กระนั้นการแบกเครื่องสำอางและเครื่องประทินผิวต่างๆนานา ไประหว่างแบ็คแพ็คมันช่างยากเย็นเหลือเกิน
ทางออกที่ดีและง่ายคือการหาซื้อผลิตภัณฑ์ดีๆในเซเว่น ที่มีอยู่ทัวประเทศไทยของเราดูจะง่ายที่สุด
เพราะทั้งสะดวก ราคาถูก น้ำหนักเบา แถมหายแล้วยังไม่เสียดายด้วยค่ะ

วันนี้บีจะมาพูดถึงผลิตภัณฑ์ดีๆเด็ดๆที่หาซื้อได้ง่ายๆที่เซเว่นนั่นเอง ทั้งถูกและดี แบบนี้ห้ามพลาดนะอิอิ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เริ่มจากตัวแรกเลย สิวเสี้ยนสลายไปในพริบตา กับมาส์ก  REAL JOY BLACK GEL FACE PACK มาส์กลอกหน้าถ่านภูเขาไฟเกาะเจจูค่ะ

เป็นไอเท็มที่บีชอบมาก ด้วยความที่บีเป็นคนมีสิวเสี้ยนบ่อย
เพราะเป็นคนที่บริเวณทีโซนและจมูกจะมันตลอดเวลานั่นเอง
พอมีน้ำมันเยอะ ผิวก็อุดตัน สิวเสี้ยนก็มาเยือน วันดีคืนดี ตื่นมาก็มีสิวเสี้ยนมาโผล่สะอย่างนั้น
เจ้า Black Gel ตัวนี้เลยเป็นไอเท็มฉุกเฉินที่บีจะเดินเข้าเซเว่นสอยมาใช้เสมอค่ะ
1 ซอง ราคา 49 บาท ใช้ได้ประมาณ 2 ครั้งค่ะ

ทาแล้วสิวหิวดำก็หลุดออกมาสะเยอะเลย หายเกลี้ยง555
ก่อนใช้เพื่อนๆต้องทำความสะอาดผิวหน้าด้วยการล้างหน้าให้สะอาดก่อนนะคะ อาจใช้น้ำอุ่นซับเบาๆด้วย
จะทำให้สิวเสี้ยนหลุดได้เยอะขึ้นค่ะ จากนั้นก็ทามาส์กและปล่อยทิ้งไว้ 20 นาทีค่ะ
จากนั้นก็ลอกกันให้สนุกไปเลย อิอิ

บีเป็นคนมีสิวเสี้ยนตรงจมูก ก็จะทาเน้นๆตรงจมูกค่ะ และตรงหน้าผาก วันดีคืนดีก็มีโผล่มาบ้าง
ตัวนี้บีใช้แล้วรู้สึกว่านอกจากสิวเสี้ยน สิวอุดตันจะหายไปแล้ว
ยังช่วยลดน้ำำมันส่วนเกินบริเวณที่เรามาส์กไว้ด้วยค่ะ มันเจ๋งเนอะ

มาดูผลลัพธ์แบบเน้นๆกันค่ะ

*ภาพไม่ได้รีทัช หรือปรับแสงใดๆนะคะ แสงธรรมชาติที่บ้านเลย หรือเพราะใช้แล้วมันผ่องขึ้นจริงๆ

เป็นไงเอ่ย ลอกให้ดูชัดๆ พวกขนอ่อนก็หลุดออกมา เห็นมั้ยคะ ตอขาวๆนั่นแหล่ะ บึ๋ยยย

มาส์กหน้าแล้ว มาบำรุงผิวกันต่อ เย้ กับ Hada labo hyaluronic acid hydrating lotion เป็นอีกตัวที่ขายดิบขายดีในเซเว่นค่ะ

บีซื้อมาในราคา 119 บาท แต่คุ้มค่ามากเลย
ก่อนหน้านี้บีแค่ใช้เจ้าขวดน้ำเงิน แล้วแพ้หนักมาก !! ย้ำว่าหนักมากต้องไปหาหมอกันเลยทีเดียว
แต่สำหรับขวดขาวตัวนี้ โอเคเลย โดยส่วนตัวใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ
บีใช้ก่อนลงครีมกันแดดค่ะ ตบโปะๆบางๆ แล้วรอให้ซึม
จากนั้นก็ทากันแดดตาม โอเคเลยนะ ไม่ทำให้หน้ามัน และทำให้ผิวชุ่มชื่นไม่แห้งค่ะ

เป็นเนื้อใสๆออกเป็นน้ำเหลวๆค่ะ ทาแล้วซึมเข้าผิวเร็ว เหมาะกับอากาศบ้านเราดีค่ะ
หลังใช้ผิวนุ่มขึ้น ชุ่มชื่น และบีรู้สึกว่าผิวตึงๆกระชับขึ้นด้วยนะ
คิดว่าตัวนี้น่าจะเป็นโลชั่นในดดวงใจของใครหลายๆคน
เพราะหาซื้อง่ายในเซเว่น แถวขวดที่ขายในเซเว่นยังเล้กกะทัดรัด พกพาสะดวกด้วย

มาที่ตัวที่ 3 กันค่ะ หลังจากดูแลสุขภาพผิวหน้าแล้ว ก็มาล้างหน้ากันค่ะ
กับเจ้าสบู่ไข่ขาวตัวฮอต victoria sweden egg pack

เป็นอีกตัวที่ฮอตมากกกก ตัวนี้เป็นสบู่ไข่ขาว ที่มีต้นตำรับจากสวีเดนค่ะ
ทั้งทำความสะอาดผิวและบำรุงงไปพร้อมๆกันค่ะ จริงๆใช้ได้ทั้งล้างหน้าทั่วไป กับมาส์กหน้าค่ะ

ถ้าใช้เป็นมาส์กก็ฟอกแล้วทิ้งไว้ประมาณ 3 นาทีแล้วล้างออกค่ะ ง่ายมากเลย
ตัวนี้บีซื้อมาในราคา 69 บาท ตัวที่บีใช้อยู่เป็นสูตรเก่านะคะ ถ้าสูตรใหม่จะเป็นสีกล่องน้ำเงิน ลายทางขาวด้วยค่ะ

ตัวนี้การใช้งานก็ง่ายมากเลย ใช้เหมือนสบู่ล้างหน้าทั่วไป ถูให้เกิดฟอง
แต่เคล็ดลับของบีคือจะทิ้งไว้บนใบหน้าสัก 1 นาที แล้วค่อยล้างออกค่ะ

ถ้าอยากให้มีฟองเยอะๆตอนพอกหน้า ลองถูกับฟองน้ำหรือตาข่ายขัดผิวนะคะ
ได้ฟองเยอะแน่ๆเอามาพอกหน้าได้จัดเต็มเลย สบู่ไข่อันนี้บีใช้แล้วรู้สึกผิวนุ่มขึ้นค่ะ ไม่แห้งด้วย
พวกสิวเสี้ยนก็ลดลงเยอะเลยค่ะ จริงๆตัวนี้ใช้ได้ทั้งหญิงและชายเลย บีว่าเป็นไอเท็มที่ทุกคนควรมีนะ
เพราะเล็กกะทัดรัดและอเนกประสงค์ พกไปเที่ยวก็ง่าย หาซื้อก็ง่าย

มาถึงบีบีตัวเด็ดบ้าง Nami beauty secret aura gold collagen snail bb cream

บีว่าใครที่ชอบผิวโกลว์ บางๆต้องชอบตัวนี้เป็นพิเศษเลย

ตัวนี้อาจไม่ค่อยปกปิดมากนัก แต่ให้ความโกลว์ และสบายผิวค่ะ
ทาแรกๆอาจรู้สึกเหนียวๆ แต่พอรอบีบีเซ็ทตัวสักพัก บีว่ามันกลืนกับผิวได้อย่างพอดีเลย
ตัวนี้กันแดดได้ด้วย บีว่าใช้ยามฉุกเฉินได้ดีเลย ไม่ต้องมีกันแดด ก็ยังรู้สึกมั่นใจ
บีชอบที่มีส่วนผสมของหอยทากนะ บีกำลังอินกับหอยทาก
รู้สึกว่านอกจากจะปรับสีผิวให้เราดูไบรท์ๆแล้ว ยังช่วยบำรุงผิวด้วย
โอเคคุ้ม ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิด น่าจะ 49 บาทนะคะ ใช้ได้นานอยู่นะ

Cathy Doll CC Speed White Powder Pact

มาถึงแป้งกันบ้าง ตัวนี้ราคาอยู่ที่ 60 กว่าบาท แต่คุ้มค่ามาก ใช้ได้นานอยู่นะคะ บีสอยเบอร์ 23 มา เข้ากับสีผิวบีพอดีเลย

ข้อเสียของการซื้อแแป้งในเซเว่นคือ ไม่มีเทสเตอร์!!
นั่นอาจเป็นเหตุให้เราเลือกผิดสีผิวเรามาได้ รวมถึงมีสีให้เลือกน้อยค่ะ ไม่แน่ใจตัวนี้มีสีให้เลือกกี่สีนะ
ตลับเป็นสีชมพูแจ๊ดๆ สดใสไปอี้ก555
บีชอบที่ทาแล้วรู้สึกสบายผิว ปกปิดได้ในระดับนึงเลย ทาคู่กับบีบีตัววบนก็นับว่าเนียนกริบ
ยามรีบร้อนหยิบมาใช้ได้ไม่เสียหาย แทบยังจิ๋วกระทัดรัด พกพาง่ายด้วย
ปล ชอบพัฟของเค้านะ ทำมาโอเคเลย มีคุณภาพๆ

มาต่อกันที่ลิปมันเปลี่ยนสีค่ะ KA magic lip

บีว่าลิปมันเปลี่ยนสีเป็นอะไรที่สำคัญมาก ใช้สะดวก ไม่ต้องพกลิปหลายแท่งเลย
เพราะลิปมันช่วยให้ความชุ่มชื้นกับริมฝีปาก
แถมการเปลี่ยนสีเป็นสีอ่อนๆของเจ้าตัวนี้ ยังทำให้ใบหน้าดูสดใสด้วย
การใช้ลิปมันยังช่วยให้ได้ลุคส์ธรรมชาติมากกว่าการทาลิปแบบเป็นจริงเป็นจังด้วยนะ

บีชอบที่เจ้าตัวนี้มีกลิ่นหอมอ่อนๆ แต่ถ้คาดหวังว่าจะให้ควมชุ่มชื่นเหมือนปิโตเลียมเจลอาจเสียใจนิดหน่อย
ไม่ได้ชุ่มชื้นขนาดนั้น แต่ก็แก้ขัดได้ดีทีเดียว เวลาเดินทางไกล พกไปอันเดียวยังไงก็คุ้ม
หายก็ไม่เสียดายด้วยกับราคาแบบนี้ อิอิ
สำหรับตัวนี้ราคาถูกมากค่ะ อยู่ที่ 49 บาทเท่านั้น

วอแวที่หน้ากันมาสักพัก มาต่อที่ครีมทาผิวดีกว่า

ครีมทาผิวอะไรเอ่ย ถูกที่สุดในปฐพี 5555 คำตอบคือ เจ้า bhaesaj body whitening lotion
กับราคา 27 บาท แม่เจ้า คุณอ่านไม่ผิดหรอก ใช่ค่ะ มันคือครีมทาผิวกาย ราคา 27 บาทเท่านั้น

บีว่ามันเป็นอะไรที่ถูกและคุ้ม บำรุงผิวได้ดีในระดับนึงเลยค่ะ สมมติไปเที่ยว 3 วัน พกเจ้าตัวนี้ไป รับรองคุ้ม
ลืมทิ้งไว้ที่โรงแรมก็ไม่เสียดายเนอะ กลิ่นหอมมมม เนื้อไม่หนาไม่บาง ทาแล้วเลยไม่รู้สึกเหนอะผิวค่ะ
ในส่วนการบำรุงบีว่าใช้แล้วผิวนุ่มขึ้นเลยนะ อาจไม่ได้เห็นถึงความกระจ่างใส

แต่บีว่าราคา 27 บาท ทำให้ผิวนุ่มได้ขนาดนี้ เป็นอะไรที่พีคแล้วนะ!!
จริงๆสำหรับตัวนี้บีเห็นคนรีวิวกันไว้เยอะ ว่าใช้แล้วขนยาว ขนแขนแสตนอัพ บีไม่เคยสังเกตุนะว่าจริงมั้ย
แต่โดยส่วนตัวบีเองไม่เป็นนะคะ หรือเพราะเป็นคนไม่ค่อยมีพวกขนอะไรแบบนี้อยู่แล้ว เค้าไม่เป็นลูกลิงน้อย555 นับเป็นความโชคดีอย่างนึง > <
เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย กับไอเท็มเด็ด 7 ตัว ที่เซเว่น ที่ทั้งถูก ทั้งดี หาซื้อง่าย แถมใช้แล้วยังเห็นผลด้วย

แฮร่!!! ห้ามพลาดนะคะ กับไอเท็มพวกนี้ เดี๋ยวหาว่าบีไม่เตือนน้า ^__^

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น