ทหารเกณฑ์ ทบ.2 ขอนแก่น ฝึกหนักไหม?

กระทู้คำถาม
คือผมเป็นคนอำเภอบ้านไผ่ ว่าจะสมัคร ทบ.2 ที่ขอนแก่น อยากรู้ประสบการณ์คนที่เคยผ่านมา ว่าฝึกหนักมากมั้ยครับ ฝึกเส็จแล้ว ได้ยินคนเขาพูดกันว่า ถ้าไม่อยากอยู่ในค่าย ก็กลับบ้านให้เงินเดือนกับนาย ใช่ไหมครับ คือไม่อยากจับ อยากสมัครครับ ผมจบ ม.6 คง1ปี พอดีแม่แก่แล้ว แม่พิการเดินไม่ได้ เลยไม่มีทางเลือกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่