รถถูกชนแต่คู่กรณีติดต่อไม่ได้ ไม่ยอมไปตามนัดที่ สน. ทำอย่างไรดีครับ

รถผมประกันชั้น 1 ทิพย  คู่กรณีเป็นมอเตอร์ไซค์ครับ

เหตุการณ์คือได้คู่กรณีวิ่งล้ำเข้ามาในเลนของผมแล้วเกิดเฉี่ยวชนกัน คู่กรณียอมรับผิดแต่ขอตัวไปทำแผลก่อนแต่ทิ้งรถเอาไว้ใกล้ๆที่เกิดเหตุ

หลังจากนั้นผมก็ขอรายละเอียดคู่กรณีและไปลงบันทึกประจำวันที่ สน.พื้นที่เกิดเหตุ และแจ้งประกันครับ ตำรวจลงบันทึกประจำวัน
แล้วแจ้งมาว่าจะนัดคู่กรณีมาเจรจาที่ สน. อีกครั้ง  ประกันก็ยังไม่ออกใบเครมให้บอกว่ารอตำรวจชี้ถูกผิด
สอบถามร้อยเวรก็โยนให้ผมเป็นฝ่ายนัดคู่กรณีเองแต่จนบัดนี้ยังติดต่อคู่กรณีไม่ได้เลย

กรณีแบบนี้ผมจะควรทำยังไงต่อไปดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่