กระต่ายหงอย มีอาการซึมๆ ใครรูว่าน้องเป็นอะไรรบกวนที

กระทู้คำถาม
คือกระต่ายที่เราเลี้ยงมาได้เกือบเดือน 3อาทิตย์กว่าๆ น้องอายุ2เดือนกว่าๆ เอามาแรกๆน้องขี้เล่นมากค่ะ น้องกินเก่ง อึเยอะด้วย วิ่งไปวิ่งมารอบห้อง เอาเป็นว่าน้องซนมาก แต่เมื่อคืนเราไห้อาหารน้องตามปกติ แต่ไห้น้ำน้องแบบผสมวิตามิน อาการน้องตอนนี้ซึมมาก หงอย ไม่กินอาหารเลย น้ำนี้ต้องป้อนเลยค่ะ น้องมีอึเหลวและเหม็นด้วย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ไม่อยากไห้น้องตายเลยค่ะ รักน้องมากๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พาไปหาคุณหมอด่วนครับ
น่าจะท้องเสียเพราะอาหาร ล้างขวดน้ำ +ภาชนะทุกอย่างให้สะอาด แล้วเปลี่ยนอาหารใหม่หมด ทั้งหญ้าแห้งและอาหารเม็ด น้ำดื่มเป็นน้ำเกรดเดียวกับที่คนดื่ม งดอาหารสดทุกชนิด ล้างกรงให้สะอาดด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่