เห็นรูปพี สาริษฐ์ (บอส Hormones 3) ล่าสุดแล้วกลัวอนาคตจะตามรอยพี่พอร์ช ศรัณย์จัง (มีรูปประกอบ)

กระทู้สนทนา
21:45 น. 26/3/59 แก้ไขข้อความครับ อยู่วรรคสุดท้ายของโพสต์เนอะ

สืบเนื่องจาก จขกท. มีโอกาสดู SUN Report ที่เป็นรายการข่าวเยาวชนช่อง GMM 25 และก็มักจะเจอกับพี สาริษฐ์ ที่จัดรายการแทบทุกอาทิตย์
หลังๆ มานี้เริ่มสังเกตถึงความเปลี่ยนแปลงบนใบหน้าเจ้าตัวเข้าไปทุกวันๆ ว่างๆ ก็เลยลองค้นรูปสมัย Hormones The Next Gen มาเทียบกันดู

นี่เป็นรูปสมัย Hormones The Next Gen บางรูปเป็นรูปตอนซีซั่น 3 ออนแอร์ครับ

นี่คือพี ณ ปัจจุบันครับ คลิกสปอยล์ก่อนนะ
(เครดิตตามภาพเลยครับ บางส่วนมาจากทวิตเตอร์แท็ก #peasarit18th เมื่อวันที่ 19 มีนาคมที่ผ่านมา)
...
......
.........
............
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เห็นเคยสัมภาษณ์ ในเว็บเด็กดี (ก่อนจะเป็น HM Next Gen) [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ว่าเป็นคนที่กินอะไรก็ไม่อ้วน แต่ก็พอเดาได้ว่าเจ้าตัวคงปล่อยตัวจนเพลินเลยกลายเป็นแบบนี้ เห็นที่แก้มชัดมากๆ หมดหล่อเลย

ที่ตั้งกระทู้พูดถึงนี้ก็ไม่ได้มาบลัฟ หรือทำให้เสียกำลังใจใดๆ แค่อยากบอกว่าดูแลตัวเองบ้าง ออกกำลังกายพวกคาร์ดิโอ เวท อะไรอย่างนี้ให้ดูฟิตกว่านี้หน่อย อย่าใช้ทางลัดอย่างอื่น อายุ 18 น่าจะแก้ไขได้ทัน
กลัวจะตามรอยพี่พอร์ช ศรัณย์ (ชื่อทำไมคล้ายกันจัง) ที่เข้าวงการด้วยรูปร่างดีๆ แล้วปล่อยตัวจนแก้ไขลำบากในภายหลัง ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับกรณีของพี เลยอยากออกมาเตือนก่อนด้วยความหวังดีครับ

ผมเองก็ได้อ่านคอมเม้นต์ต่างๆ มาเมื่อสักครู่เลยทำให้รู้ว่าแต่เดิมพีผอมมากกว่าปัจจุบันซะอีก ตอนนี้น้ำหนักเพิ่มเลยออกแก้มชัดเจนไปหน่อย จขกท. เลยแอบคิดว่าอีกหน่อยถ้าออกกำลังกายหน่อยก็คงดูดีขึ้น
ยังไงถ้าหากทำให้ฝ่ายใดไม่สบายใจต้องขอโทษด้วยจริงๆ นะครับ ยืนยันว่าไม่ได้มีเจตนาทำให้เสียกำลังใจใดๆ เลย
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ในพันทิปที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและแนะนำตักเตือน จขกท. ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่