ฉีดโบท็อกกรามบวมตุ่ย 7 วันไม่หาย เป็นก้อนไตหน่อยๆด้วย

ไปฉีดโบท็อกมาค่ะ วันนี้ครบ 7 วันแล้ว หน้าบวมมากค่ะ มันบวมตรงกรามที่ฉีดค่ะ วันที่ฉีด วันที่ 1-2-3 ไม่มีอาการอะไรแต่พอวันที่ 4 แก้มเริ่มบวม กินยาแก้อักเสบกับลดบวมได้ 3 วันแล้วก็ไม่เห็นลด เหมือนมันจะยิ่งบวมขึ้นทุกวัน  ข้างซ้ายเริ่มเป็นก้อนหน่อยๆค่ะเหมือนจะเป็นไต เวลาไปจับมันก็จะเจ็บหน่อยๆ อยากทราบว่าเราเป็นอะไร พอมีคุณหมอหรือเพื่อนๆคนไหน พอรู้บ้างค่ะ เราว่าจะไปรพ. แต่ไม่รุ้ต้องไปหาหมอทางธรรมดา หรือ รพ.เสริมความงาม เครียดมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่