สัมภาษณ์งานผ่านแล้ว ปกติรอ Offer เงินเดือนกันนานไหมครับ

ได้สัมภาษณ์ทาง Phone Interview ไปเมื่อเดือนก่อน 2 อาทิตย์ที่แล้ว HR โทรมาแจ้งว่าทางต้นสังกัดยินดีรับเข้าทำงาน ผ่านการสัมภาษณ์แล้ว คุยรายละเอียด สวัสดิการต่างๆ เรียบร้อย เค้าก็ให้เราเรียกเงินเดือนไป ผมก็บอกขอไปตามโครงสร้างบริษัทแหละ เพราะอยากได้ประสพการณ์จากที่นี่มากกว่าเท่าไหร่ก็เอา เค้าก็บอกเดี๋ยวไปคุยกับหัวหน้าตกลงเรื่องเงินเดือนแล้วจะโทรมา Offer ให้ แต่ไม่ได้บอกระยะเวลา ตอนนี้ผ่านมา 2 อาทิตย์กว่าแล้วยังเงียบ ผมยังมีสิทธิ์ได้งานที่นี่ไหมครับ อยากโทรไปถามเหมือนกันแต่ไม่รู้จะถามยังไงไม่ให้น่าเกลียด 555 บริษัทอื่นก็โทรมาให้ไปสัมภาษณ์ด้วย ร้องไห้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่