ตลอดที่คบเรามา2ปี เค้ามีใครอีกคนที่คบมา3ปี ตลอดเวลาเขาหลอกเรามาตลอดเลยเหรอ เราควรทำใงดีคะ?

กระทู้คำถาม
มันมีเรื่องอยู่ช่วงนึงคือ แฟนคนที่เราคบอยู่ เค้ากลับมาขอคืนดี แล้วเราก็คืนดี แล้วมันมีอยู่วันนึงมันเป็นวันอาทิตย์เราจะพาแฟนไปสักอ่ะค่ะแฟนเราขับรถกะบะไปเรียนตอนเช้าอ่ะค่ะ ส่วนเราก็รอเค้าเลิกเรียนแล้วนั่งรถไปรอเค้าที่ บขส แล้วเค้าก็มารับ พอพาเค้าไปสักเสร็จเค้าก็พามาบ้านเค้าเราได้อยู่ด้วยกันแล้วเค้าเอาโทรศัพท์ขึ้นมาเล่น เห็นมีแชทเด้งขึ้นมาเค้าไม่เปิดดูเราก็ข้องใจ เลยเอามือไปแตะหน้าจอ ปรากฎว่ามันเป็นเฟรสของแฟนเก่าเขาทักมาหาเขาประมาณว่า อยู่กับเมียเหรอไม่ตอบแชท เมื่อเช้าเสียค่าโง่ไปสองร้อยให้ไปส่ง เติมน้ำมันให้ไปรับเมียมา บลาๆๆๆ แฟนเขาก็รู้เรื่องที่เราคบกันนะคะ เราก็เลยดึงโทรศัพท์มาจากมือแฟนเลย แล้วเอามาคุยเราก็รู้เรื่องเกือบทั้งหมดว่า แฟนเรายังไม่เลิกกับแฟนเก่า ส่วนเมื่อเช้าก็ขับรถไปส่งแฟนเก่าที่ บขส มา แต่โกหกเราว่าไปเรียน เราก็บอกแฟนเก่าของแฟนเราว่าเราเป็นคนคุยนะ แล้วก็ขอไลน์เขาไว้ แล้ววันนั้นเราก็ทะเลาะกับแฟนค่ะ อันที่จริง เค้ายังไม่เลิกกับแฟนเก่าเขาค่ะ แฟนเก่าที่เขาคบมา3ปี ส่วนเรา2ปีค่ะ แฟนเก่าของแฟนนัดเรามาเคลียร์ที่บ้านแฟนค่ะ เราเคลียร์กันทุกเรื่อง แฟนเราก้อเอาของคืนแฟนเก่าเค้าไปค่ะเค้าเลิกกับแฟนเก่า ส่วนเราก็เดินออกไปคุยกันข้างนอกบ้านสองคน แล้วเราก็พูดว่า เราไม่ไหวแล้ว เราเจ็บ เค้าก็บอกเราว่า จะไปจริงๆเหรอ ที่สัญญาไว้มันไม่มีความหมายเลยเหรอ เค้าเช็ดน้ำตาเราแล้วก้อจับมือเราแน่นมากค่ะ
ถ้าเจออย่างนี้ควรทำใงดีคะ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่