เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แบบนี้ควรเลิกกับแฟนมั้ยคะ

เราคบกับแฟนมาปีกว่าค่ะ อยู่ด้วยกันทุกวัน และไม่ค่อยทะเลาะกันเท่าไหร่ เราเป็นคนนึงที่เคยโดนแฟนเก่านอกใจค่ะและอาจจะฝังใจมาจนถึงตอนนี้ค่ะ ตอนนี้เลยทำให้เราค่อนข้างกลัวค่ะ กลัวว่าแฟนที่จะคบอยู่เค้าจะทำกับเราแบบนั้นค่ะ ด้วยที่ว่าพี่ที่ทำงานแฟนเราบอกว่าแฟนเราชอบทำตัวโสด และชอบคุยกับสาวๆสวยๆที่มาสมัครงานค่ะ ชอบหยอดชอบจีบประมาณนี้ค่ะ เราไม่แน่ใจว่าเค้าแค่เเซวเล่นๆหรือพูดจริงๆค่ะ แต่เค้าเล่ากันเป็นตุเป็นตะและพูดย้ำๆกันค่ะ เราเป็นคนที่กลัวอยู่แล้วเลยเป็นหนักขึ้นค่ะ เราก็ถามเค้านะคะว่าทำจริงหรอเค้าก้ตอบแบบยิ้มๆแล้วก้บอกว่าไม่ได้ทำค่ะเค้าบอกว่าไม่มีอะไร แต่พี่ๆที่ทำงานเค้าก็ดูจะซัพพอร์ตเค้าแน่นอนค่ะถ้าเค้าทำแบบนั้นจริงๆเนื่องจากสนิทกันมากค่ะ เราเลยคิดว่าเราควรเลิกกับเค้ามั้ยคะ เรากลัวเราทำเค้าหนักใจและลำบากไปกับเราค่ะ เราควรไว้ใจเค้าเพราะเค้าก็คือแฟนเราค่ะ เราคิดว่าเราไม่มีเหตุผลมากๆเลยค่ะ แต่ด้วยหลายๆอย่างที่ผ่านมาค่ะ เรารู้จักเค้ามาตั้งแต่ปีหนึ่งค่ะ เค้ามีแฟนเปลี่ยนแฟน กินเที่ยวและมีผู้หญิงเข้าหาเยอะค่ะ เราพยายามไว้ใจเค้าเเล้วนะคะ ตอนแรกไม่มีประเด็นนี้เราก็โอเคค่ะไม่คิดอะไรมากก็มีกลัวๆบ้างค่ะ แต่ตอนนี้กลัวสุดๆเลยค่ะ บอกไว้เลยค่ะว่าเราไม่ได้เช็คโทรศัพท์ค่ะ เราเคยทำกับคนเก่าแล้วเจอค่ะ กับคนนี้เราเลยไม่เช็คเลยค่ะ ให้พื้นที่เค้าให้ความเป็นส่วนตัวเค้าค่ะ แต่ความรู้สึกนี้เราไม่เคยบอกเค้านะคะ ว่าเรากลัวเราแค่เเซขำๆค่ะว่าเป็นเธอเจ้าชู้นี่นา เธอมีกิ๊กใช่มั๊ยเนี่ย เพราะเค้าจะจับโทรศัพท์ตลอดค่ะ เราอยากถามเราควรเลิกมั้ยคะ ถ้าไม่ควรเราควรปรับตัวตรงไหนดีคะ อย่าว่าเราเลยนะคะ คือมันเป็นเรื่องของความรู้สึกจริงๆค่ะ เราพยายามปรับแล้วมันก็ดีขึ้นเเต่ว่าก็ไม่หายไปในทันทีค่ะ  ถ้าพิมพ์อธิบายอะไรไม่เข้าใจขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่