Samsung Galaxy NotePro สีเพี้ยน ดำเบลอๆไปครึ่งจอ แล้วหน้าจอก็ดับกลายเป็นสีดำแต่ปุ่มสีขาวด้านล่างยังส่องแสงอยู่

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ใช้มานานพอสมควร แต่ว่าวันนี้น้องยืมไปถ่ายรูปแล้วเผลอทำตก ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่านะคะ แต่ว่าหลังจากนั้นอาการเครื่องก็มัวไปซีกหนึ่ง ทางด้านขวา เราลองรีเครื่องใหม่หลายรอบ พอรีอีกครั้งหน้าจอก็กลายเป็นสีดำสนิทเลยค่ะ ก็เลยรีบเอาเครื่องมาชาดแบต ปรากฏว่าตรงไฟปุ่มด้านล่างขึ้นแต่ตัวหน้าจอยังเป็นสีดำอยู่ พอสืบค้นจากอินเตอร์เน็ตมาก็บอกว่าให้กดปุ่มปิด กับปุ่มลดเสียงพร้อมกันดู คราวนี้ใช้ได้ปกติ เพียงแต่ว่ายังมีสีดำเบลอๆอยู่ตรงซีกขวาของหน้าจอ จากนั้นเราก็กดปุ่มปิดเครื่อง พอเปิดใหม่หน้าจอก็ดับสนิทกลายเป็นสีดำหมดเลยค่ะ ลองรีอีกครั้งแล้วก็เป็นเหมือนเดิม รบกวนผู้รู้มาช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาให้หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
เม่าโศก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่