เลิกกันแล้ว จะกลับมาคบกันได้ไหม (ไม่มีมือที่สาม)

กระทู้คำถาม
เลิกกันเพราะ  เขาคิดว่าในอนาคตจะต้องมีปัญหาเรื่องเข้ากันไม่ได้แน่    เราคบกันมา2ปีแล้ว  ตอนนั้นเขาอยู่ ม.6 ผม อยู่ ม.4
  พอเขาขึ้น ปี1 ก็มีปัาหาเรื่องเรียนหนัก ปวดหัว  ช่วงแรก เราไม่รู้จริง ว่าเขาเรียนหนัก ปวดหัวแค่ไหน  เราก็งี่เง่าหนักบ้าง  ชวนทะเลาะเรื่องไม่เป็นเรื่องบ้าง ต่างๆนาๆ ที่ไม่เข้าใจกัน    เราก็ทะเลาะกันบ่อย เราต่างพยายามจะปรับตัวให้อยู่ด้วยกันต่อไป แต่ก็ดีบ้างแย่ลงบ้าง จนเขาเบื่อหน่าย (มั้ง)  เขาเริ่มคิดว่าเราเข้ากันไม่ได้จริงๆ จนเขากล้าจะเลิก เราไม่อยากเลิก ก็พยายามทำทุกอย่างเพื่อให้ได้กลับมาคบกัน เลิกกันได้เกือบ เดือน เราก็อยู่คนเดียว  พยายามมองหาสิ่งต่างที่เขาคิดว่าเราเข้ากันไม่ได้   เขาเลิกกับผม ผมเลยมีเวลาคิดไงครับ  จนเข้าใจว่าต้องทำยังไง แก้อะไร เพื่อให้ทุกอย่างกลับมาดี จนมั่นใจว่า คงไม่ได้ทะเลาะกันอีกแล้วแหละ เพราะว่าเปลี่ยน เรา ปรับ เราพยายาม ทุกอย่างแล้ว   ไปง้อ ไปขอโอกาส แต่เขาก็ไม่ยอมดี   แถมมีหงุดหงิด ลำคาญใส่ด้วย   (แต่ไม่มีเรื่องมือที่สาม ต่างคนต่างไม่มีไคร )   แต่ทำไม เขาไม่ยอมกลับมาคบกันละครับ      จะมีโอกาสกลับมาคบไหม ต้องง้อ ต้องทำอะไรแค่ไหยนถึงจะชนะใจเขาได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่