ถ้าแฟนเก่ามาตามราวี จะทำยังไง?

คือหลังจากที่เราเลิกกับแฟนเก่าไป ประมาณ 3 ปีกว่าแล้วค่ะ และในตอนนี้เราก็มีแฟนใหม่แล้วก็คบกันจะสองปีกว่าแล้ว
ความรักก็เป็นไปได้ดีนะค่ะ แฟนคนนี้ก็ไม่เคยโกหกเราเลย แต่จริงก็มีบ้างเล็กๆน้อยๆนะค่ะ ตามประสาผู้ชาย
และในขณะเดียวกัน ช่วงเดือนสองเดือนมานี้ แฟนเก่าก็พยายามติดต่อเรา เอาเบอร์คนนู้น คนนี้โทรมา บอกให้เราไปหาบ้าง บอกคิดถึงบ้าง
บอกอยากเจอต่างๆนาๆทั้งๆที่ เค้าก็มีแฟนใหม่ไปแล้วหมือนกัน น่าจะคบได้ปีกว่านะค่ะแอบไปรู้มาอิอิ [คือหลังจากเลิกกัน  แฟนเก่าเราก็มีแฟนไปประมาณ    3-4   คนค่ะ ]
ต่อค่ะๆ 5555   จริงๆเราก็เคยถามนะค่ะว่าทำไม ตอนคบกันถึงต้องคบอีกคนด้วย?แล้วโกหกทำไมว่ารักกัน?
อันนี้คือคำถามอยากรู้มานานมากกก แต่เพิ่งได้ถาม
เค้าก็เงียบค่ะ หายไปสักพัก แต่สองสามวันเค้าก็ทักเรามาใหม่แบบปกติสุดๆ พอเราบล็อกแล้ว เค้าก็ยังเอาเบอร์คนอืนโทรมาค่ะ
คือเราไม่สนใจแล้ว เพราะคิดว่า แฟนคนปัจจุบันของเราก็ดีพอสำหรับเราแล้ว และดีมากๆสำหรับเราด้วยอะค่ะ เวลามีไรเราก็บอกเค้าตลอด
รวมถึงเรื่องแฟนเก่าที่เข้ามาติดต่อเราด้วย ก็คิดว่ามีไรก็บอกๆไปเลยย จะได้ไม่มีความลับต่อกันน แฟนจะได้ไม่คิดมากด้วย บางทีเราก็ให้แฟนเรารับ
โทรศัพท์แฟนเก่าด้วยซ้ำ

ง่ายๆคือ เราควรทำไงดีค่ะ ให้เค้าเลิกยุ่งเลิกติดต่อแบบถาวรไปเลย เพราะไม่ว่าจะบล็อกยังไง เค้าก็หาทาง
ติดต่อเราได้ทุกครั้งเลย  ทั้งทางเกม เบอร์คนอื่น ต่างๆนาๆ  จริงๆก็เคยพูดไปแล้ว ก็หายไปประมาณสี่ห้าเดือนค่ะ
แล้วก็ทักเรามาใหม่  ก็เลยไม่รู้จะทำไงดี
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่