รบกวนแนะนำจักยานเสือหมอบให้หน่อย ครับ!!!

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคนผมขอรบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับคือผมจะซื้อจักยานเสือหมอบเป็นคันแรกครับ คือผมไม่รู้เรื่องจักยานเลย แต่ผมดูๆอยู่มี 2 รุ่นที่ผมชอบอยู่ คือ BIANCHI IMPULSO ALU 105 11sp ปี 2016  และ MERIDA SCULTURA 400 ซึ่ง สองตัวนี้ที่ผมชอบแต่ราคาผมไม่ไหวครับ ผมอยากให้พี่ๆแนะนำราคาที่อยู่ประมาณไม่เกิน 25,000 ครับ แล้วผมรบกวนถามว่า 11sp กับ 8 sp มันต่างกันมากไม่  รถจักยานที่ผมจะซื้อนี้ ผมใช้ปั่นออกกำลังกายกับพ่อและกับพี่ๆ  พ่อผมใช้ BIANCHI KUMA 27.2  ครับ ผมอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะครับ ขอบคุณพี่ๆใว้ล่วงหน้าเลยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่