[Eurovision Magazine] พบกับเพลงจากออสเตรเลีย,โครเอเชีย,กรีซ และซานมารีโน่/ เปิดตัวศิลปินจากเชคและอาเซอร์ไบจาน &more

การประกวดเพลงชิงชนะเลิศแห่งชาติยุโรป ครั้งที่ 61 (ยูโรวิชั่น ซอง คอนเทสต์ 2016)
วันที่ 10, 12, และ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2559
ณ สต๊อกโฮล์ม ประเทศสวีเดน

เหลือเวลาอีก 60 วัน จะทำการแข่งขันยูโรวิชั่น รอบรองกลุ่มแรก
เหลือเวลาอีก 62 วัน จะทำการแข่งขันยูโรวิชั่น รอบรองกลุ่มสอง
เหลือเวลาอีก 64 วัน จะทำการแข่งขันยูโรวิชั่น รอบชิงชนะเลิศ

สวัสดีค่ะสาวกยูโรวิชั่นและผู้อ่านทุกคน
กลับมาพบกันอีกครั้งกับการรายงานความเคลื่อนไหวล่าสุดในยูโรวิชั่นนะคะ
วันนี้เหลือเวลาแค่ 3 วันเท่านั้นแล้วนะคะ ที่บรรดาประเทศที่เข้าร่วมการแข่งขันปีนี้มีเวลาในการส่งเพลงเข้าประกวด
ช่วงสองวันที่ผ่านมาที่ไม่ได้เจอกันมีเพลงเปิดตัวเพิ่มเติมถึง 4 ประเทศ แต่ยังมีอีก 8 ประเทศเท่านั้นที่ยังไม่ส่งเพลงเลย
สงสัยคงต้องเล่นมีมไดอารี่ตุ๊ดซี่ส์เหมือนครั้งที่แล้วไซโคอีกทั้งคะเนี่ย

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เกริ่นมามากพอแล้ว 4 ประเทศที่เปิดตัวเพลงที่ว่ามา เราจะไปเริ่มประเทศแรกที่ออสเตรเลียกันก่อนเลยค่ะ

© SBS/Sony Music Australia

เมื่อคืนที่ผ่านมา ดามี่ อิม ได้เปิดตัวเพลง "Sound of Silence" เป็นเพลงตัวแทนจากออสเตรเลียปีนี้ค่ะ
ซึ่งเปิดตัวเร็วกว่ากำหนดถึง 1 วัน โดยเมื่อวานตอนบ่ายตามเวลาในบ้านเราได้ปล่อยตัวอย่างไปก่อนหน้านั้นแล้ว

เพลงนี้เขียนโดย David Musumeci และ Anthony Egizii สองคนนี้เคยเขียนเพลงให้นักร้องระดับโลกอย่างริกกี้ มาร์ตินมาแล้ว

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ปีนี้ ออสเตรเลียส่งแนวบัลลาดไปแข่ง ตอนฟังครั้งแรก เท่าที่รู้สึกในตอนนี้นะคะ เฉยๆนะ ขอดูตอนร้องสดในแข่งจริงเผื่อมีอะไรพิเศษมากกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่