ทำไม Fernanado torres ถึงฟอร์มตกขนาดนั้นครับ?

จากการได้มีโอกาสได้ดูคลิปไฮไลท์ฟุตบอลของพี่ตอเรสในสีเสื้อลิเวอร์พูล คนพึ้งหัดดูบอลแบบผมยังสัมผัสได้เลยว่าพี่ตอเรสคือกองหน้าที่สมบรูณ์แบบมาก ทั้งความสูง ความเร็ว การเลี้ยงบอล การหักหลบกองหลังกับมือประตูเข้าไปยิ่ง และความคมของการจบสกอร์ เป็นกองหน้าทีถ้ายังรักษาฟอร์มแบบนี้ได้คงกลายเป็นตำนานที่ยิ่งใหญ่มากคนนึง แต่พอพี่แกย้ายทีมไปเซลชีจะยิ่งยังงัยก็ยิ่งไม่เข้า ความเร็วก็ดูเหมือนจะลดลง ความคม การเลี้ยงบอล แลดูเหมือนตอไม้ ตอนนี้พี่แกก็ย้ายมาอยู่บ้านเก่าคือแอดมาดริค ส่วนตัวผมชอบดูบอลลาลีกา ผมก็ได้มีโอกาสดูแอดเตะ พี่ตอเราก็ได้เป็นกองหน้า แต่พี่ตอแลดูเหมือนไม่อยากเล่นไม่วิ่งหาช่อง ผมเลยสงสัยหนักมาก ว่าคนที่ระดับความสามารถขนาดนั้น คนเก่งขนาดนั้นมันหายไปไหน???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่