[CR] รีวิวคอนซิลเลอร์ทั้งหมดที่มี >w<

สวัสดีค่า  อมยิ้ม17  รีวิวนี้เราเคยรีวิวไปในจีบันแล้วรอบนึงนะคะ
เลยอยากนำมาเผยแพร่ต่อในพันทิป
เผื่อว่าจะเป็นแนวทางให้กับสาวๆที่สนใจจะซื้อคอนซิลเลอร์ดู
หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อสาวๆไม่มากก็น้อยนะคะ...

***อธิบายสภาพผิวหน้า จขกท.ก่อนนะคะว่า เป็นคนผิวมัน รูขัมขนกว้าง มีรอยดำที่เกิดจากสิวค่อนข้างเยอะ
เลยชอบที่จะซื้อคอนซิลเลอร์ #เป็นชะนีบ้าการปกปิด
แต่ถึงจะมีคอนซิลเลอร์ที่เอาไว้ใช้ปกปิดร่องรอยความชั่วร้าย สาวๆก็ต้องอย่าลืมใส่ใจผิวหน้า
และรักษารอยสิวนะคะ หน้าจะได้ใสๆสวยๆโน๊ะ....เอาล่ะค่ะบ่นมายาวมากแล้วไปเริ่มกันเล้ยยยย ^___^

ตัวแรกคือ Utip Lovely Secret Creamy Concealer
เป็นคอนซิลเลอร์ของยูทิปที่มาในลักษณะจิ้มจุ่มทั่วๆไป สีที่เรามีคือ 02
(แต่ความรู้สึกส่วนตัวคิดว่าสี 01 และสี 02 นั้นแทบจะไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย)
ซื้อมาเพราะอยากลองใช้ดู แต่พอลองเเล้ว...รู้สึกเฉยๆ

ราคา : น่าจะประมาณ 159 บาท จำไม่ได้แน่นอนแต่ไม่เกิน 200 บาทแน่ๆ

การปกปิด : ให้คะแนน 2/5 แล้วกัน ปกปิดแพนด้าใต้ตาได้ในระดับนึง
แต่ถ้าเป็นพวกรอยดำรอยแดงจากสองเราว่านางยังเอาไม่ค่อยอยู่
(เพราะอย่างที่บอกว่า จขกท.มีรอยสิวหนักมากกกกกก + เยอะมากกกกกก )
แต่ถ้าใครที่ไม่ได้มีรอยดำจากสิว + แพนด้าใต้ขอบตาไม่คล้ำมาก ก็พอใข้ได้อยู่ค่ะ

ความติดทน : ยังไม่ค่อยติดทนเท่าไหร่ แป๊บก็หลุดออกแล้ว เอาไป 2/5 คะแนนพอ

คะแนนโดยรวม : 2/5 คะแนน เพราะเะอยังไม่ใช่ย์ย์ย์ย์ย์ #สะบับบ๊อบใส่
ชื่อสินค้า:   คอนซิลเลอร์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่