[SR] [RIDE NOW] The DESMO RIDE 2016 : Ride to the Riders Destination 1148 route

กระทู้รีวิว

เค้าล้อเล่นคำเตือน!!!  ก่อนรับชมกระทู้นี้ โปรดตรวจสอบว่าอุปกรณ์ของท่านได้เชื่อมต่อ WiFi แล้ว เค้าล้อเล่น

อมยิ้ม17อะโลฮ่าพี่น้องสมาชิกพันทิปทุกท่านขอรับ อมยิ้ม17

หลังจากหมักดองไว้พอควร...ไหก็ระเบิดมาอีกใบ ใบนี้ดองกำลังดี เข้าเนื้อแบบกลมกล่อม...พอละเดี๋ยวจะกลายเป็นของกินไป!!

เมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมา Just Ride it ได้รับคำเชิญจาก DUCATI THAILAND ว่า สนใจจะไปร่วมงาน DESMO RIDE 2016 ไหม...

อุแหม่ แค่คำว่า DESMO ได้ยินแค่นี้ หัวใจก็สูบฉีด ฮอร์โมนก็พลุ่งพล่านแล้วล่ะ แน่นอนว่าตอบตกลงไปอย่างทันทีแบบไม่มีเล่นตัว(กลัวเขาเปลี่ยนใจ)

ตอบเมลล์แล้วก็แพคของ...ว่าแล้วก็ตามมาเที่ยวด้วยกันครับ ยิ้ม

ปอลิง...เห็นหัวกระทู้ เห็นชื่อคนเขียน เชื่อว่าหลายคนรู้ตัวแน่นอนว่า...ข้ามวันแน่ๆ อิอิ เชิญปักกันตามสบายครับ

DAY 1 ... Bangkok > NaN

ว่ากันแต่เช้าตรู่ ส่วนใหญ่ดูคาติสต้าทั้งหลายก็มาตรงตามเวลากันนะครับ

มีที่ให้วาง Riding Gears แยกไว้เป็นสัดส่วน

มีบูธของ Shell มาร่วมกิจกรรมด้วย แน่นอนครับว่าผมได้แต่ปากกา =_= ส่วนกอลฟ์กับเก้ได้ผ้าขนหนูสวยๆไป (มองบน...)

เออลินห์ก็มานะเออ (แต่อ่านว่าโอลินห์ก็ไม่ผิดนะ)

ผู้บริหารมาดูแลกิจกรรมเองเลยจ้า

ทีมมาร์แชลซักซ้อมสัญญาณมือตามมาตรฐาน

ก่อนออกเดินทางไกล ก็หาอะไรให้กระเพาะมันมีอะไรทำสักหน่อยนึง จัดไปสองชุด จุกเอาเรื่อง

วันแรกของการเดินทาง DAIVEL เหมาะมากกับวันที่มีทางตรงยาวๆ

พร้อมกันแล้ว!!

ป่ะ
ชื่อสินค้า:   DESMO RIDE 2016
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่