แฟนจะมาพบพ่อแม่เรา โดยจะพาเพื่อนมาด้วย แปลกไหมคะ

คือแฟนวางแผนจะมาเจอครอบครัวเราเป็นครั้งแรก ราวอาทิตย์หน้า
เค้าบอกว่า เค้าไปเกริ่นกับเพื่อนเค้าไว้แล้ว จะนัดมาเจอกันตอนเจอกับพ่อเเม่เราด้วย
เพื่อนค่อนข้างสนิทกับเค้าคนนี้ เป็นญาติห่างๆของเราด้วย  นานทีปีหนจะบังเอิญเจอกับเราตามงานรวมญาติ

เราถามเค้าว่า จะพามาทำไม  เราก็นึกว่าเจอกันแค่เค้ากับพ่อแม่เรา
เค้าเลยดูหงุดหงิดแล้วบอกว่า ทำไมล่ะ ไปเจอด้วยกันไม่ได้เหรอ ไม่พาไปก็ได้  เลยไม่ได้คุยกันต่อ

สงสัยค่ะว่า ปกติเวลาไปพบกับพ่อแม่อีกฝ่ายครั้งแรก  เค้าเอาเพื่อนเอาญาติไปเจอกันด้วยหรือคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่