40ปีที่แล้วเมืองไทยเป็นยังไงหรอคะ? ดูเหมือนไม่นานแต่ทำไมมันต่างกับตอนนี้มากเลยหรอ?

กระทู้คำถาม
คือเป็นคนชอบของโบราณเก่าๆค่ะ  แล้วไปเดินเที่ยวอยุทธยามา
เลยเกิดคำถามว่า 40-60ปีก่อนเมืองไทยเป็นยังไงคะ
คือนุ่งโจงกระเบนอยู่หรือเปล่า? ถามป้าถามยายก็บอกนุ่ง
พอถามย่าบอกไม่นุ่งแล้ว ประเทศไทยเจริญแล้ว
เลยงงๆอ่ะค่ะ แล้วเปิดไปเจอคลิป พ.ศ.2507
เป็นคลิปที่ต่างชาติถ่ายประเทศไทยไว้50ปีกว่าๆ มันดูเก่ามากๆเลย
ทั้งๆที่มันเป็นยุครุ่นลุงๆป้าๆของพวกเราเอง
มันดูนานมากเลยค่ะ ทำไมมันต่างกันขนาดนี้อ่ะค่ะ แล้วถ้าลองได้อยากลองใช้ชีวิตในสมัยไหนกันหรอคะ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่