ถามเรื่องสลากออมสินและบัญชีออมทรัพย์ครับ

1. เราสามารถบอกธนาคารได้ไหม หากถูกรางวัลไม่ต้องส่งจดหมายมาที่บ้าน  อยากได้ความเป็นส่วนตัวครับ

2. ถ้าเราเปิดบัญชีไว้แล้ว   ถ้าครั้งต่อไปเราไปซื้ออีก ธนาคารจะถามเลขบัญชีเราอีกไหม หรือเขารู้อยู่แล้วว่าต้องโอนเข้าบัญชีที่เคยซื้อสลากโดยอัตโนมัติ

3.นอกเรื่องนิดนึงครับ  พอดีวันนี้จะไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาที่ธนาคารออมสินครับ พนักงานบอกว่าเปิดไม่ได้ครับถ้าไม่เปิดพร้อมบัตรเอทีเอ็ม  ใครเคยเจอแบบนี้มั่งครับ  แล้วมันจริงไหมที่เขาพุดแบบนี้ ในเว็บธนาคารไม่เห็นมีบอกเลยครับ ผมเลยงงมากๆเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่