อารมณ์เสียกับธนาคารออมสิน หรือมันคือเรื่องปกติที่เราไม่รู้??

กระทู้สนทนา
เราจะไปถอนสลากออมสิน พร้อมปิดบัญชีออมทรัพย์ ที่ธนาคาร(คนละสาขากับที่เราซื้อสลาก และเปิดบัญชี)
แต่เรากะว่าถ้าปิดบัญชีต่างสาขาไม่ได้ ก็จะแค่ถอนเงินทั้งหมดออกมา

ตอนกดบัตรคิวมีให้เลือก ถอนเงิน, เปิดปิดบัญชี
เราเลยเลือกช่องเปิดปิดบัญชี (แต่กะว่าเด๋วถึงคิวจะสอบถามและดำเนินเนื่องที่เราต้องการ)

เมื่อถึงคิว เราได้เค้าเตอร์แยกออกมา แต่เจ้าหน้าที่เป็นนักศึกษาฝึกงานใส่ชุดนักศึกษา เราสอบถามเรื่องปิดบัญชี ก็ทราบว่าออมสินไม่ให้ปิดบัญชีต่างสาขา (อันนี้เราเตรียมใจไว้แล้ว) เราเลยบอกเจ้าหน้าที่ไปว่างั้นแค่ถอนเงินในสลากออมสิน กับเงินในบัญชีออมทรัพย์ทั้งหมด

เจ้าหน้าที่บอกให้เราไปกดบัตรคิวใหม่ ไปถอนเงินที่เค้าเตอร์ด้านหน้า เราก็อึ้งสิคะ งงว่าทำไมต้องไปต่อคิวใหม่ ก็ตอนนี้อยู่หน้าเคาเตอร์แล้ว น้องเขาบอกว่าเคาเตอร์นี้รับเปิดปิดบัญชี

เราสงสัยว่ามันเป็นปกติของออมสินเหรอที่แยกเคาเตอร์ แล้วไม่ทำเรื่องอื่นๆนอกเหนือจากที่กดบัตรคิวมา

คือเราพึ่งเปิดบัญชีออมสินครั้งแรก ไม่ได้ติดต่ออะไร และจะทำเรื่องปิดบัญชี ปกติไปใช้บริการธนาคารอื่น ถ้าถึงคิวที่เคาร์เตอร์ด้านข้างเขาก็ช่วยจัดการให้หมด ไม่เห็นต้องไปเริ่มต้นกดบัตรคิวใหม่เลย รอก็นานอยู่แล้วอ่ะค่ะ

ปล. ไม่ได้ตำหนิเจ้าหน้าที่หรือน้องนักศึกษานะคะ เราแค่งงว่าปกติธนาคารออมสินเป็นแบบนี้เหรอ
เราเลยขับรถไปธนาคารที่เปิดบัญชีไว้ก็ได้อ่ะ ขี้เกียจต่อคิวใหม่ สาขานี้คนเยอะ แต่ใกล้ที่ทำงาน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่