สอบซ่อมราม ถ้าได้เอฟ หรือขาดสอบซ่อมอีก จะสอบอีกได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีตอนสอบเทอมที่ผ่านมาไม่ว่างไปสอบครับเลยไม่ได้ไปสอบ เลยไปลงทะเบียนสอบซ่อมไว้ แล้วจะสอบซ่อมอาทิตย์นี้ แต่มีหนึ่งวิชาที่คิดว่าไม่ไหวแน่ๆเลยครับเพราะอ่านยังไงก็ไม่เข้าหัวเลยคิดว่าจะทิ้งไปเลย

อยากทราบว่าถ้าไปสอบ แต่ตก ได้ F อีก หรือไม่เข้าสอบให้ได้ F อีกครั้ง จะได้หรือเปล่าครับ แล้วจะสามารถซ่อมอีกได้หรือไม่ครับหรือจะต้องลงทะเบียนเรียนอีกรอบในภาคเรียนหน้าครับ (ในที่นี้สามารถลงซ่อมหรือลงทะเบียนเรียนใหม่เป็นภาคฤดูร้อนได้หรือไม่ครับ หรือต้องลงภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษาถัดไปเลยครับ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่