อ่อนภาษามาก อยากพัฒนาตัวเอง ทำไงดี

กระทู้คำถาม
เราอ่อนภาษาอังกฤษมาก ถึงมากที่สุด
ตอนนี้ภาษาอังกฤษของเราอยู่ในระดับต่ำมาก ในทุกๆด้านทั้งฟัง พูด อ่าน เขียน < ที่ทำงานของเราแทบไม่ได้ใช้ภาษาเลย เราเลยลืมหมด > เราเลยอยากฟื้นฟูภาษาใหม่อีกครั้งในทุกๆด้าน อยากขอคำแนะนำวิธีฝึกภาษาหน่อยค่ะ ว่าจะต้องอ่านหนังสือเล่มไหน และทำอย่างไรค่ะ เราอยากฝึกภาษาด้วยตนเอง ควบคูไปกับการเรียนภาษาที่ AUA ค่ะ < ตอนนี้เรียนอยู่ level 4 แล้วค่ะ > รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่