ถ้าเอาหมูทอดซีลแบบไม่ให้อากาศเข้า อาหารจะเสียไหมคะ

เรามีแพลนต้องไปต่างประเทศ แล้วต้องพาลูกๆไปด้วยค่ะ แต่ลูกเรามีปัญหาเรื่องการทานอาหารมาก เราเลยคิดว่าถ้าเราทำหมูทอด-ไก่ทอด แล้วซีลใส่ถุงสูญญากาศพกไปต่างประเทศด้วย (โดยไม่ได้เก็บในตู้เย็นเลย) ประมาณ 10 วัน อาหารที่อยู่ในถุงจะเสียไหมคะ เราไปโซนยุโรปช่วงเดือนเมษายน อากาศค่อนข้างเย็นสบาย ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่