ใบดิส center lock ที่ถูกที่สุดที่หาซื้อได้ในเว็บเมืองไทย คือแบบไหนครับ กลุ้มใจ มีแต่ของแพง

กระทู้คำถาม
รถจักรยานที่ผมจะซื้อเร็วๆ นี้ ผมต้องเปลี่ยนดุมหลังให้เป็นเฟืองสวมครับ

เลยไมรู้ว่าจะเอาดุมเสือภูเขาดิส 6 รู ที่ไหนมาใส่

เพราะผมหาแล้วก็พบว่า หมด ทุกเว็บที่ผมหาเลย

จะให้เอา novatec ก็คิดแปดตลบ ว่าดุมสองพันต้นๆ สีดำ มันจะดีเหรอ

พวกตัวแพงๆ ในยี่ห้อนี้ก็แพงซะ แสดงว่าตัวถูกก็คงจะไม่ดีนัก

ในเว็บเจ้าประจำที่ซื้อบ่อยๆ ผมเห็นแต่ดุมดิส alivio ที่ถูกที่สุดแล้ว

แต่มันเป็นดิส center lock

ซึ่งใบดิสแบบนี้ ในหน้าเว็บเดียวกัน ก็มี sm rt 54 ใบละสองสามร้อย

แต่หมดครับ

ผมเอารุ่นไปตามหาในเว็บ จนไม่รู้จะหาที่ไหนแล้ว

เลยอยากจะทราบว่า ผมจะหาใบดิส center lock ที่ถูกที่สุดได้รุ่นใด ราคาเท่าไรครับ

ผมดูตัวแปลงแล้ว ถ้ามันแพงกว่า sm rt 30 sm rt 54 ยังไงก็ต้องจอด

หรือผมต้องกัดฟันไปเล่นดิส slx ซึงมันเว่อร์ไป

ผมดูดิสเบรกของรถที่จะซื้อมา ยี่ห้อ hornet

ผมจะไปหาผ้าเบรกที่ไหนมาเปลี่ยน ยังคิดไม่ออกเลย

ขอบคุณครับ

-----

เพิ่มเติม

ผมจะเอาอะไรถอดใบดิส center lock ครับ ?

ผมดูในยูทูบ มันคล้ายที่ถอดเฟืองสวม
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่