[CR] รีวิวเจลเขียนคิ้ว Tattoo Etude VS MILLE

อะโลฮ่า….. สวัสดีฮ๊าฟฟฟฟฟ สาวๆ ทุกคน วันนี้บุ๊คก้าอยากมาแชร์รีวิว item ที่กำลังเป็นที่พูดถึงมากมายในตอนนี้ นั่นคือ เจลเขียนคิ้ว Tattoo ที่เป็นเหมือนนวัตกรรมใหม่สุด ที่จะมาช่วยให้สาวๆ คิ้วบาง อยู่รอดและปลอดภัยตั้งแต่เช้าจรดเย็น

สำหรับรีวิวนี้บุ๊คก้าทดสอบผลิตภัณฑ์ของทั้ง 2 แบรนด์ นั่นคือ Etude Tint My Brows Gel และ MILLE 6D Tattoo Brow Gel ค่ะ

แต่ก่อนที่จะเขียนจริงบนคิ้วเรา ก็ต้องขอลองสีกันสักหน่อย สำหรับ Etude บุ๊คก้าฝากคนรู้จักซื้อมาจากเกาหลี 3 แท่งนี้รวมราคา 658 บาทค่ะ ส่วน MILLE ยืนน้องสาวมาค่ะ ซื้อที่ EveAndBoy ราคา 299 บาท (ถ้าจำไม่ผิดลดจาก 320 บาท)

สำหรับผลิตภัณฑ์ 2 แบรนด์นี้ มีความต่างกันอยู่เล็กน้อย คือ หัวแปรงของ Etude เล็กกว่า และเขียนง่ายกว่า และกลิ่น MILLE แอบแรงกว่านิดนึง

พอทดสอบสีแล้ว ก็ได้ฤกษ์เขียนบนคิ้วจริงๆ บุ๊คก้าเลือกใช้ Etude Tint My Brows Gel เบอร์ 3 เขียนด้านล่างตามภาพซ้าย และใช้เบอร์ 2 เขียนด้านบนตามภาพขวา โดยคิดเอาเองว่า จะเป็นการช่วยเพิ่มมิติให้กับสีของคิ้ว เหมือนเวลาเราเขียนคิ้วปกติ 555

ปล. ของ MILLE ให้ความรู้สึกไม่ต่างกันนะคะ แต่สีที่ชอบคือสองเบอร์นี้เลยหยิบมาใช้รีวิว เอาจริงๆ เหมือนกันมากๆ ค่ะ

ข้อแนะนำเล็กน้อยสำหรับสาวๆ มือใหม่หัดเขียน ถ้าเขียนแล้วเลอะอย่าได้ตกใจไป ใช้คัตตอลบรัชเช็ดส่วนเกินออก แค่นี้ก็เขียนต่อได้เลยค่ะ ^_^

เขียนเสร็จสองข้างก็ปล่อยทิ้งไว้ให้แห้งประมาณ 15 นาที (แต่บุ๊คก้าง่วงนอน เลยเขียนทิ้งไว้ข้ามคืนไปเลยค่ะ)

ค่ำคืนแสนสบายได้ผ่านไป เช้ามาเราก็มาเตรียมลอกเจลออกกันเลย

โดยบุ๊คก้าลองลอก 2 แบบ 1)ดึงตามแนวขนคิ้ว 2)ดึงย้อนแนวขนคิ้ว

สรุปว่า วิธีดึงตามแนวขนคิ้วดึงง่ายกว่า สบายกว่า แต่จะไม่ออกมาเป็นแผงยาวๆ ไว้ถ่ายรูปโชว์เพื่อน

และนี่คือสิ่งที่หลายคนถามกันเป็นจำนวนมาก คือ แล้วขนคิ้วจะหลดออกมาด้วยไหม หลังจากทดสอบแล้ว ไม่ว่าจะดึงแบบไหนขนคิ้วก็ไม่หลดตามมานะจ๊ะ ที่เห็นเป็นเส้นๆ นั้นคือเจลที่เคลือบขนคิ้วไว้ พอลอกออกมาก็ยังเป็นทรงขนคิ้วอยู่ค่ะ

ผลจากการเขียนเจล Tattoo ครั้งที่ 1  ออกมาเป็นที่น่าพอใจ แต่หางคิ้วสีจางไปหน่อย

แต่พอไปอาบน้ำ ล้างหน้าแล้ว ปรากฎว่า สีคิ้วจางลงอีก ไอ้หยะ แบบนี้ต้องเติมซ้ำสินี่

หลังจากออกไปทำงาน กลับบ้านมาเราก็ปฏิบัติการเติมคิ้วกันต่อ โดยใช้สัดส่วนตามภาพนี้ค่ะ

พอเช้าก็มาลอกออก

ผลที่ได้เป็นที่น่าพอใจ สีคิ้วเข้มขึ้น แต่หางคิ้วก็ยังสีอ่อนอยู่นะคะ แต่ถือว่าโอเค เติมหางนิดหน่อย ออกจากบ้านได้สบาย

แต่จากการทดสอบเขียนเจล Tattoo กันทั้งตระกูล (ทั้งตระกูลจริงๆ นะคะ พี่น้องทั้งบ้านพากันลองกันหมดทุกคน ผลที่ออกมาคือ คนผิวมันจะเขียนติดยากกว่า โดยเฉพาะหางคิ้ว แต่คนผิวแห้งเขียนครั้งเดียวสีเข้มสวยเป็นทรงเลยค่ะ ทดสอบกันอยู่เป็นอาทิตย์ ตั้งแต่เขียน ล้างน้ำเปล่า ยันล้างโฟม เรียกว่าจริงจังกับการทดลองครั้งนี้มาก 555)

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ แล้วพบกันใหม่โอกาสหน้าจ้า ^_^

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ชื่อสินค้า:   Etude Tint My Brows Gel, MILLE 6D Tattoo Brow Gel
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่