ใครเคยโดนหาว่าศัลยกรรม ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ทำบ้างมั้ยคะ

เราเป็นคนนึงที่โดนคนหลายคนพยายามจะมาทดสอบร่างกายเราสารพัดแบบ ทั้งเรื่องดึงขนตา ดึงขนคิ้ว ทดสอบว่าจริงหรือทำมา บางคนก็เอาไม้จิ้มฟันมาวางบนขนตาเราเพื่อทดสอบเลย บางคนมาขอดึงดั้ง บิดจมูก ว่าทำหมอไหนมา ผู้ชายที่เคยมาจีบก็ขอดูตัวจริง ต้องถ่ายคลิปวิดิโอส่งไป (สงสัยกลัวไม่ตรงปก) บางคนถามว่า ไปฉีดผิวที่ไหนมา ผิวดีจัง ผิวสวยจัง เราก็บอกว่า เรากินอาหารครบห้าหมู่ปกติ ดื่มน้ำเยอะ ๆ นอนให้พอ ออกกำลังกายบ้างตามแต่เวลาจะอำนวย ไม่ได้ไปเข้าคลินิคหรือกินอาหารเสริมใด ๆ เคยมีถึงขั้นรุ่นพี่ผู้หญิงในที่ทำงานเก่ามาจับก้นบีบเล่น ตีก้นเล่น แกล้งเบียดมาชนหน้าอก เพราะอยากรู้ว่าเราทำนม ทำก้นมามั้ย เราโกรธจะตายแต่ก็ไม่กล้าพูดเพราะกลัวถูกมองว่าเรื่องมาก หยอกไม่ได้ แต่เราอึดอัดมากค่ะ

พอเราบอกว่าเราธรรมชาติทั้งตัว บางคนก็เบะปากหมั่นไส้ ไปนินทาลับหลังอีกว่า ศัลยกรรมแล้วไม่ยอมรับ หรือไม่ยอมบอกร้านหมอที่ทำกับพวกเค้าบ้าง จนบางทีเราก็คิดว่า เฮ้ย จะทำหรือไม่ทำ คุณก็ไม่มีสิทธิ์ไปรุกล้ำร่างกายหรือชีวิตคนอื่นหรือเปล่า บางทีคุณอาจคิดว่า เราน่าอิจฉาจะตายไปที่มีอะไรแบบนี้ตั้งแต่เกิด แต่เราโดนคุกคามทางเพศบ่อยมากค่ะ ทั้งจากผู้ชายและผู้หญิง (โดยที่พวกเขาใช้คำว่า หยอกเล่นนี่แหละ) ด้วยกัน บางทีก็โดนผู้หญิงด้วยกันหมั่นไส้ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้รู้จักนิสัยใจคอกันเลย อยากจะฝากถึงคนที่ทำอะไรแบบนี้นะคะ ว่าอย่าทำแบบนี้เลย ใจเค้าใจเราเนาะ มุมที่คุณคิดว่ามันดี มันอาจจะไม่ดีอย่างที่คุณคิดก็ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่