ไอโฟนเครื่องนอก ใหม่จริงหรือ

กระทู้คำถาม
เพื่อนๆคนใหนเคยซื้อเครื่องไอโฟนจากร้านตู้บ้างที่เขาโฆษณาว่าเครื่องแท้ เครื่องใหม่ 100% ประกันร้าน1 เดือนบ้าง 6 เดือนบ้าง 1ปีบ้างแต่เป็นเครื่องนอก เป็น โมเดล LL บ้าง Kh บ้าง และอื่นๆ
ผมไปซื้อมา ดูกล่องแพ็กเกจมีซีลห่อเหมือนเครื่องแท้ศูนย์เลย ตัวเครื่องใหม่มากไม่มีรอยเลย คือดูแทบไม่ออก แต่ผมมาเจอว่า สายชาร์ต หัวชาร์ต หูฟังเป็นของก็อปทั้งหมด ลองสังเกตุดูดีๆ หน้าจอ แกนกลางเครื่อง ฝาหลังเหมือนอะไหล่ก็อป มากเลยครับ เอาไปเช็คกับ itoolปรากฏว่า  cycleการใช้งาน แบตเตอรี่ขึ้นมา เป็น 1000+ และเช็คกับapple ก็หมดประกันแล้ว ใช้งานไดัไม่นานแบตเตอรี่ก็เสื่อมครับ เครื่องเหมือนรวนๆด้วยครับ
สรุปคือ โดนทางร้านหลอกหรือใม่ หรือ โฆษณาเกินจริง
แสดงความคิดเห็น