อยากดีดกีต้าร์แล้วอัดเสียงในโปรแกรมcubase 5 ทำไงคะ

กระทู้คำถาม
ทั้งหมดในรูป คือ อุปกรณ์ที่เรามีในบ้านค่ะ ได้แก่
1.กีต้าร์Ibanez
2. เอฟเฟกมัลติ ของVoX Stomblap IIG
3. โน๊ตบุ๊ค 1 ตัว และ
4. Audio Interface ของ Lexicon Lambda v.2.0
5. ตู้แอมป์ 15W
ทุกอย่างจะเชื่อมต่อกันอย่างไรให้สามารถอัดเสียงลงไปในเพลงที่จะเปิดได้

ซึ่ง จุดประสงค์หลักๆเลย เราอยาก เปิดเพลงในโปรแกรม Cubase 5 ที่ได้ลงไว้แล้วใน window 7
เราอยากเปิดเพลงที่ชอบ ในโปรแกรม cubase 5
2. เราอยากลดเสียงกีต้าร์ลง
3. อยากดีดกีต้าร์ของเราแทนลงไปในเสียงที่ลดลงนั้น
4. มีวิธีการเชื่อมทุกอย่างเข้าด้วยกันอย่างไรบ้างคะ
5. เวลาเปิดเพลงแล้วโซ่โล่ตามเพลง ใน cubase สามารถอัดบันทึกเสียงได้เลยหรือไม่

จุดประสงค์หลักๆของเรามีแค่นี้ค่ะ
ขอเพื่อนๆข่วยแนะนำด้วยนะคะ ยังใช้ไม่ค่อยเป็นค่ะ ขอบคุณน๊าาา

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่