สาวเหนือต้องขาว?

เห็นมาหลายคนละ ติปุ๊กลุ๊กที่ได้รับบทของดาวนิล..แม่อายสะอื้น เพราะติดที่สีผิว,หน้าคมเข้ม บอกเป็นสาวใต้บ้างล่ะ จะบอกให้...สาวเหนือที่แท้จริงไม่ได้ขาวสวย,หน้าหวาน ตามจินตนาการของคุณทุกคนหรอกนะ วันนี้เอาตัวอย่างสาวสวยที่เป็นคนเหนือมาฝากค่ะ

แนท อนิพรณ์ เฉลิมบูรณะวงศ์ TOP10 Miss Universe 2015 จ.ลำปาง

นุ่น ศิรพันธ์ วัฒนจินดา จ.ลำปาง(ไม่แน่ใจว่านุ่นเป็นคน จ.เชียงใหม่ หรือ จ.ลำปาง นะคะ ยึดตามวิกิไปก่อน)

น้ำตาล พิจักขณา วงศารัตนศิลป์ จ.เเพร่

เฟรนส์ฟราย ธัญชนก มูลนิลตา มิสไทยแลนด์เวิลด์ 2015 จ.เชียงใหม่

สิ สิริรัตน์ เรืองศรี มิสไทยแลนด์เวิลด์ 2010 จ.เชียงใหม่

กระแต ศุภักษร ไชยมงคล จ.เชียงใหม่

สาวเหนือต้องผิวขาว? ไม่ใช่แบบนั้นเสมอไปหรอกค่ะ อย่าวัดความเหมาะสมจากสีผิวเลยค่ะ ให้เค้าแสดงความสามารถก่อนดีกว่าไหม? เราเชื่อว่าฝนทิพย์ไม่ทำให้ผิดหวังแน่ๆในด้านการแสดง เรือนกาหลง,เพื่อนแพง,รอยรักแรงแค้น แค่สามเรื่องนี้ก็น่าจะการันตีในความสามารถได้แล้ว เรามานึกๆดูแล้วถ้าไม่ใช่ปุ๊กลุ๊กก็ไม่เห็นใครที่จะเอาบทดาวนิลอยู่เลย..อีกอย่างบทค่อนข้างดาร์กเลย นักแสดงหลายๆคนที่คิดไว้ก็เด็กเกินไป ไม่เหมาะกับบทแรงๆหรอก คุณนุ่นทำไว้ตราตรึงใจมากๆ..ทุกวันนี้ภาพรำดาบยังติดตาเราอยู่เลย หากวันใดละครออนแอร์แล้ว..เราค่อยมาวิจารณ์กันอีกทีด้านการแสดง ส่วนตัวเราไม่ค่อยห่วงด้านการแสดงของปุ๊กลุ๊กสักเท่าไหร่..บทช่อเอื้องนี่แหละ ถ้าทำออกมาดี..แจ้งเกิดน้องมะเหมี่ยวได้เลย ท้ายนี้..ขอให้กำลังใจนักแสดงทุกคนค่ะ รอชมแน่นอนกับละครเรื่องแม่อายสะอื้น

เครดิตรูปจากกระทู้นี้ค่ะ : http://pantip.com/topic/34662205
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่