งานหมั้น งานแต่ง ใครเป็นคนออกค่าใช้จ่ายมั่งคะ คือสงสัย และสับสนมากค่ะ

พอดีว่าคุยกับแฟนเรื่องแต่งงาน แล้วแฟนบอกว่าฝ่ายหญิงต้องออกค่างานหมั้น เลยสงสัยว่า ที่เราเข้าใจถูกต้องหรือเปล่า
งานหมั้นคือ พิธีขันหมาก สู่ขอเจ้าสาว สินสอดทองหมั้น มีพิธีสงฆ์ ใส่ชุดไทย ?
ส่วนงานแต่งงานคือ งานเลี้ยงฉลองแต่งงาน เปิดวีดีโอพรีเซ้น ใส่ชุดแต่งงาน ?
เลยอยากสอบถามความเห็นอื่นๆค่ะ ว่าแต่ละบ้านมีธรรมเนียมยังไง
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่