อยากเปลี่ยนหลักอานครับ

ใช้จักรยาน louis garneau chasse มาปีกว่าๆ แล้วครับ วันก่อนได้ยินเสียงเหมือนมีทรายอยู่ในท่อ
เลยลองถอดออกมาดูพบว่าหลักอานมีน้องหนิมเกาะ เลยว่าจะเปลี่ยน ใช้แบบไหนดีครับ งบประมาณไม่เกิน 2500 - 3000 บาท (อยากได้อลู ไม่ก็คาร์บอนครับ)

ส่วนลักษณะการใช้งาน ส่วนใหญ่ใช้ปั่นไปทำงาน ,ออกทริป เดือนละหน ,ปั่นเล่นๆ วันละ 20 - 23 กิโล ครับ ขึ้นเขา ลงห้วยมีหมด
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
รู้ขนาดหลักอานหรือยังครับ ก่อนจะไปซื้อ
ว่าแต่หลักอานติดรถรุ่นนี้ มันเป็นเหล็กเหรอครับ มีสนิมด้วย
ถอดมาล้าง ทาจารบีบางแล้วใส่กลับเข้าไปก้พอแล้วมั้งครับ ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเสียตังค์ขนาดนั้น

ส่วนจะเปลี่ยนไปใช้แบบไหนดี บางคนอาจจะแยกความต่างไม่ออกก็ได้นะครับ นอกจากรูปลักษณ์ที่เปลี่ยนไป
ลองถามตัวเองดูครับว่าอยากได้อะไร
สีหลักอานที่แตกต่างจากของเดิม
รูปทรงที่เปลี่ยนไป
วัสดุที่ต่างจากของเดิม
การปรับมุมที่ทำได้ระเอียดมากขึ้น หรือระยะที่แตกต่างจากของเดิม เพราะของเดิมตอบสนองได้ไม่พอ
ยี่ห้อที่กลุ่มชื่นชม
ความนิ่มนวลที่มากขึ้นหรือซับแรงได้ดีขึ้น แบบนี้ดูพวก suspension seatpost
ลองคิดดูครับ แล้วน่าจะมีคำตอบอยู่ในใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่